Mambo matatu kuamua ubingwa 76ers NBA
Muktasari:
- Kwa kuangalia kikosi chake, Philadelphia 76ers ni moja ya timu zenye uwezo mkubwa wa kufanya mambo makubwa katika NBA.
PHILADELPHIA, MAREKANI: MAMBO yote yanapaswa kwenda vyema ili Philadelphia 76ers iweze kutimiza ndoto yake ya kutwaa ubingwa wa Ligi ay kikapu marekani (NBA), kwani ili kutimiza lengo hilo inahitaji zaidi ya kuwa na wachezaji wenye vipaji, ikizingatiwa kwamba bahati nayo ina nafasi kubwa katika kuamua hatima ya timu.
Kwa kuangalia kikosi chake, Philadelphia 76ers ni moja ya timu zenye uwezo mkubwa wa kufanya mambo makubwa katika NBA. Hata hivyo, mambo kadhaa yanatakiwa kwenda vizuri ili timu hiyo ifikie uwezo wake halisi, jambo ambalo halijafanikiwa katika misimu iliyopita. Pamoja na hayo, lakini kuna haya mambo matatu pia yana mchango wa mafanikio kwa timu hiyo ili kufikia lengo.
1. JOEL EMBIID KUWA FITI
Hili ni tatizo ambalo limekuwa likiikabili Philadelphia kwa muda mrefu. Mafanikio ya timu hiyo katika kuwania ubingwa yanategemea kwa kiasi kikubwa nyota wake na mchezaji wa nafasi ya center, Joel Embiid, kuepuka majeraha kwa sehemu kubwa ya msimu na, muhimu zaidi, katika kipindi chote cha mchujo wa kuwania ubingwa (playoffs).
Kwa mfumo wa sasa wa timu, Philadelphia haimtegemei Embiid kwa kiwango kilekile ilichokuwa ikimtegemea miaka iliyopita. Hata hivyo, umuhimu wake akiwa fiti hauwezi kupingwa.
Licha ya kukabiliwa na majeraha katika msimu wa 2025-26, Embiid alikuwa na wastani wa pointi 26.9, ribaundi 7.7 na asisti 3.9 kwa kila mchezo. Ingawa uwezo wake wa kutembea na kucheza kwa wepesi umeathiriwa, mchango wake katika ushambuliaji bado ni tishio kubwa kwa wapinzani.
Embiid hahitaji kurejea katika kiwango chake cha juu kabisa cha miaka iliyopita ili kuisaidia Philadelphia kutwaa ubingwa. Hata hivyo, uwepo wake tu uwanjani unatosha kuvuruga mipango ya wapinzani na kuwalazimisha kutafuta mbinu za kumdhibiti. Ikiwa hataweza kudumisha afya yake katika msimu mzima, kujenga mwendelezo mzuri wa kiwango na kujiandaa ipasavyo kwa playoffs, nafasi ya 76ers kutwaa ubingwa itakuwa ndogo.
2. JUKUMU SAHIHI KWA VJ EDGECOMBE
Katika msimu wake wa kwanza, VJ Edgecombe alionyesha kuwa anaweza kuwa nyota mkubwa wa baadaye wa Philadelphia 76ers. Hata hivyo, msimu huu hahitaji kufanya hatua nyingine kubwa ya maendeleo kwa haraka.
Kocha mkuu wa Philadelphia, Nick Nurse, anapaswa kumpangia Edgecombe jukumu litakalokamilisha vizuri mfumo wa timu na ambalo mchezaji huyo yuko tayari kulikubali.
Kila mchezaji wa NBA anatamani kuweka rekodi bora zaidi za kufunga pointi katika taaluma yake. Hata hivyo, 76ers inahitaji Edgecombe achangie pia katika maeneo mengine msimu huu.
Mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 21 anatakiwa kuonyesha ukomavu katika ulinzi na kuwa tayari kuwaachia wachezaji wenye uzoefu zaidi kuongoza mashambulizi.
Kwa kuwa kikosi hicho kina wachezaji wengi wenye ushawishi mkubwa, Edgecombe atalazimika kukubali jukumu lisilopewa kipaumbele kikubwa katika kumalizia mashambulizi.
Licha ya uwepo wa nyota kama LeBron James, Joel Embiid, Tyrese Maxey na Jaylen Brown, nafasi ya Edgecombe inaweza kuwa sehemu muhimu ya mpango wowote wa Nurse wa kuijenga timu itakayowania ubingwa.
Kasi, nguvu na ujasiri ni sifa ambazo kocha hatakiwi kuzififisha. Changamoto ni namna ya kuzitumia kikamilifu bila kuathiri mchango wa nyota wengine waliomzunguka.
3. LEBRON KUCHEZESHA, KUSHAMBULIA
LeBron James huenda amekubali mkataba wenye thamani ndogo kuliko aliyozoea ili kutua 76ers akitokea Los Angeles Lakers, lakini hilo halijapunguza umuhimu wake katika mipango ya Philadelphia 76ers ya kutwaa ubingwa.
Ingawa yupo katika hatua za mwisho za taaluma yake, LeBron anatakiwa kuwa tayari kuwa na jukumu la kuandaa na kuongoza mashambulizi ya timu hiyo.
Mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 41 anaweza kuwa mmoja wa wafungaji bora zaidi kuwahi kucheza NBA, lakini uwezo wake wa kuona nafasi, kusoma mchezo na kuwaandalia wenzake nafasi za kufunga ni miongoni mwa silaha zake kubwa zaidi.
Katika kipindi cha miaka 24 ya LeBron amekuwa na wastani wa asisti 7.4 kwa kila mchezo. Takwimu hizo zinaonyesha kuwa ana uwezo mkubwa wa kuongoza mashambulizi ya 76ers.
Licha ya Tyrese Maxey kuimarika katika uwezo wa kutoa pasi za mwisho, Philadelphia imekuwa ikikosa kwa miaka kadhaa mchezaji wa asili wa kuongoza mashambulizi na kupanga mchezo (floor general).