Vigogo kutunishana misuli Ligi ya Mabingwa Ulaya
Muktasari:
- Mabingwa watetezi wa michuano hiyo, PSG wataikaribisha Barcelona kwenye Uwanja wa Parc des Princes, wakiwa na kumbukumbu nzuri ya ushindi wa mabao 4-2 dhidi ya Manchester City wiki iliyopita.
PARIS, UFARANSA: VITA ya kuwania ubabe wa soka la Ulaya inaendelea leo, Jumanne, huku macho ya mashabiki yakielekezwa zaidi kwenye pambano la vigogo Paris Saint-Germain (PSG) na Barcelona, mchezo unaotarajiwa kuwa kipimo muhimu cha ubora wa vikosi na mipango ya makocha wao katika Ligi ya Mabingwa Ulaya.
Mabingwa watetezi wa michuano hiyo, PSG wataikaribisha Barcelona kwenye Uwanja wa Parc des Princes, wakiwa na kumbukumbu nzuri ya ushindi wa mabao 4-2 dhidi ya Manchester City wiki iliyopita.
Matokeo hayo yaliimarisha hadhi ya kikosi cha kocha Luis Enrique kama miongoni mwa timu zinazoweza kutetea taji lao kwa mara ya tatu mfululizo.
Hata hivyo, wenyeji hao wanaingia kwenye mchezo huo wakiwa na changamoto ya majeraha baada ya beki wao wa kushoto, Nuno Mendes, kuumia paja atakaa nje kwa wiki kadhaa. Hilo itamlazimu kocha Enrique kufanya marekebisho katika safu yake ya ulinzi dhidi ya Barcelona yenye uwezo wa kutumia kasi na pasi za haraka kuvunja ngome ya wapinzani.
Kwa upande wa Barcelona, kocha Hansi Flick pia ana kazi ya kutafuta suluhisho baada ya kupoteza huduma za mabeki Eric Garcia na Jules Kounde. Garcia anatarajiwa kukaa nje kwa wiki tatu hadi nne kutokana na jeraha la paja, wakati Kounde amepata tatizo la kifundo cha mguu na hatashiriki mchezo huo.
Changamoto hiyo inakuja wakati Barcelona ikiwa kwenye kiwango kizuri, baada ya kuichapa Real Betis mabao 5-2 katika La Liga na kufikisha ushindi wa tisa mfululizo katika ligi hiyo.
Kikosi hicho kinaingia Paris kikiwa na matumaini ya kuendeleza mwenendo huo mzuri, ingawa kitahitaji umakini mkubwa kuzuia mashambulizi ya PSG.
Kwa mtazamo wa kiufundi, uwezo wa PSG kushambulia kwa kasi na kubadilisha mchezo kutoka eneo moja kwenda jingine unaweza kuwa tishio kwa Barcelona, hasa kutokana na mabadiliko yanayoweza kufanyika katika safu yake ya ulinzi.
Barcelona, kwa upande mwingine, italazimika kutumia umiliki wa mpira na pasi zenye malengo ili kupunguza nafasi za wenyeji kushambulia. Mechi hiyo inatarajiwa kuwa pambano la kuvutia kutokana na ubora wa wachezaji wa timu zote mbili, huku makosa ya kujilinda na uwezo wa kutumia nafasi za kufunga vikitarajiwa kuwa na mchango mkubwa katika kuamua matokeo.
Wakati macho yakielekezwa Paris, Manchester City nayo itakuwa na kibarua cha kurejesha heshima itakapoikaribisha AEK Athens ya Ugiriki kwenye Uwanja wa Etihad. City inaingia kwenye mchezo huo ikiwa na kumbukumbu ya kichapo cha mabao 4-2 kutoka kwa PSG katika mchezo uliopita wa Ligi ya Mabingwa Ulaya.
Kikosi hicho kinahitaji matokeo mazuri ili kujiweka katika nafasi nzuri kwenye hatua hii, lakini kitapaswa kuimarisha ulinzi wake baada ya kuruhusu mabao manne dhidi ya PSG. Uwezo wa Erling Haaland kumalizia nafasi za kufunga unaweza kuwa silaha muhimu kwa wenyeji, ambao wanahitaji kutumia vyema nafasi watakazozitengeneza.
AEK nayo itatafuta matokeo yatakayoiweka kwenye ushindani, licha ya kufungwa mabao 3-1 na Shakhtar Donetsk katika mchezo uliopita wa michuano hiyo. Timu hiyo ya Ugiriki italazimika kuwa makini katika kujilinda na kutumia nafasi chache itakazopata ikiwa na matumaini ya kuisumbua City kwenye uwanja wake.
Nayo Liverpool itakuwa mwenyeji wa Villarreal kwenye Uwanja wa Anfield, ikitafuta kuendeleza matokeo mazuri iliyopata Ulaya baada ya kuichapa LASK mabao 6-3 katika mchezo uliopita.
Mshambuliaji Bradley Barcola, aliyefunga hat-trick katika ushindi huo, ameonyesha uwezo wa kuongeza makali katika safu ya ushambuliaji ya timu hiyo inayofundishwa na Andoni Iraola.
Hata hivyo, Liverpool italazimika kuwa makini katika safu yake ya ulinzi baada ya kuruhusu mabao matatu dhidi ya LASK. Villarreal nayo inaingia kwenye mchezo huo ikiwa na matumaini baada ya kuifunga Napoli mabao 3-1, matokeo yanayoonyesha kuwa ina uwezo wa kuleta ushindani dhidi ya timu kubwa.
Katika mchezo mwingine unaovuta hisia, Stuttgart itakuwa mwenyeji wa Atletico Madrid, pambano linalotarajiwa kuwa na ushindani mkubwa kutokana na tofauti za falsafa za uchezaji wa timu hizo.
Atletico, chini ya kocha Diego Simeone inajulikana kwa nidhamu ya kujilinda na kutumia nafasi za kushambulia kwa kasi, huku Stuttgart ikihitaji kutumia faida ya uwanja wa nyumbani ili kupata matokeo muhimu.