Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

PSG vs Barca kikubwa zaidi Ligi ya Mabingwa Ulaya

KIKUBWA Pict

MARSEILLE, UFARANSA: LIGI ya Mabingwa Ulaya inatarajiwa kuendelea leo, huku mabao yakitarajiwa kufungwa wakati timu mbili kati ya zenye safu kali zaidi za ushambuliaji barani humo zitakapokutana jijini Paris. Huu ni uchambuzi wa mchezo kati ya PSG na Barcelona utakaochezwa leo, Jumanne


KIKUB 0

TAKWIMU MUHIMU

PSG inaonekana kuwa na nafasi kubwa kidogo ya kushinda kwa mujibu wa Opta, ambayo inaipa asilimia 39.7, na tangu msimu wa 2024-25, timu ambazo mechi zake zimezalisha mabao mengi zaidi katika Ligi ya Mabingwa Ulaya ni Barcelona, yenye mabao 130 na PSG mabao 134.

Katika mechi zilizochezwa angalau mara 10 katika historia ya Kombe la Ulaya au Ligi ya Mabingwa Ulaya, ni Ajax dhidi ya Bayern Munich pekee yenye wastani wa mabao 3.9 kwa mchezo iliyozidi PSG dhidi ya Barcelona mabao 3.8 kutokana na mabao 57 katika mechi 15.

Uamuzi wa kubadilisha mfumo wa hatua za awali za Ligi ya Mabingwa Ulaya na kuanzisha mfumo mpya wa ligi wa Uswisi wenye timu nyingi zaidi misimu mitatu iliyopita haukupokewa vizuri na kila mtu. Hata hivyo, umeanza kupata wafuasi zaidi kutokana na kuandaa mara kwa mara mechi zinazozikutanisha klabu kubwa za Ulaya.

Kwa wiki ya pili mfululizo, mabingwa wa Ligi ya Mabingwa Ulaya kwa misimu miwili mfululizo, PSG wanakutana na moja ya timu zinazotajwa kuwa na uwezo mkubwa wa kuwanyang’anya ubingwa huo. PSG iliichapa Manchester City mabao 4-2 kwenye Uwanja wa Etihad katika siku ya pili ya mechi za hatua ya ligi, baada ya kuonyesha kiwango cha kuvutia katika dakika 30 za mwanzo na kupata uongozi wa mabao matatu kabla mashabiki wa nyumbani hawajapata hata muda wa kutosha kujiandaa kuangalia mechi.

Na sasa PSG haijapoteza katika mechi 12 mfululizo za Ligi ya Mabingwa Ulaya, ikiwa imebakiza moja tu kufikia rekodi yake bora ya kutopoteza katika mashindano hayo.

Licha ya kuanza kwa kusuasua msimu huu, imeshinda mechi sita mfululizo katika mashindano yote. Hata hivyo, katika siku ya tatu ya mechi za hatua ya ligi, uwezo wake wa kutwaa ubingwa kwa mara ya tatu mfululizo utajaribiwa kikamilifu itakapokuwa mwenyeji wa Barcelona, timu ambayo wengi wanaweza kusema ndiyo inayocheza soka bora zaidi barani Ulaya kwa sasa.

Kikosi hicho cha kocha Hansi Flick kimeshinda mechi zote 11 kilizocheza msimu huu kikifunga mabao 48, kwa wastani wa mabao 4.4 kwa kila mchezo. Bila shaka, huo ndio wastani mkubwa zaidi wa mabao kwa timu yoyote kutoka katika ligi tano kubwa za Ulaya.


KIKUB 03

MABAO YA BARCA 2026-27

Barcelona ilifunga mabao matano dhidi ya Feyenoord katika mchezo wake wa kwanza wa hatua ya ligi, kabla ya kufunga manne dhidi ya Galatasaray wiki iliyopita. Sasa imefunga angalau mara nne katika mechi nne mfululizo za hatua ya ligi au makundi kwenye mashindano hayo. Huo ndio mfululizo mrefu zaidi wa aina hiyo katika historia ya Kombe la Ulaya au Ligi ya Mabingwa Ulaya.

Ni ujio wa Flick ulioifikisha safu ya ushambuliaji ya Barcelona katika kiwango chake cha sasa, ingawa mtindo wake wa uchezaji unaifanya timu hiyo kuwa katika hatari ya kuruhusu mabao upande wa ulinzi.

Flick ana wastani bora zaidi wa kufunga mabao kwa mchezo (3.0) na wakati huohuo wastani mbaya zaidi wa kuruhusu mabao kwa mchezo (1.6), miongoni mwa makocha wote wa Barcelona walioiongoza timu hiyo katika angalau mechi tano za Ligi ya Mabingwa Ulaya.

Mechi za Barcelona zimezalisha mabao 130 katika Ligi ya Mabingwa Ulaya tangu Flick alipoanza kuinoa timu hiyo kabla ya msimu wa 2024-25.

Timu pekee iliyohusika katika mechi zilizozalisha mabao mengi zaidi katika kipindi hicho ni PSG 134. Vikosi hivyo vyote viwili vina wachezaji wengi wenye vipaji vya kushambulia. Tangu mwanzo wa msimu wa 2024-25, wachezaji tisa wamekuwa na wastani wa kuhusika katika angalau bao moja kila dakika 90 katika Ligi ya Mabingwa Ulaya. Watano kati yao wanachezea PSG au Barcelona.

Wachezaji hao ni Ousmane Dembele, Desire Doue na Khvicha Kvaratskhelia wa PSG, pamoja na Raphinha na Fermin Lopez wa Barcelona. Orodha hiyo haimjumuishi hata Lamine Yamal, mmoja wa wachezaji wenye vipaji vikubwa zaidi Ulaya.

Mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 19 tayari amehusika katika mabao matano katika mechi mbili alizocheza kwenye Ligi ya Mabingwa Ulaya msimu huu akifunga moja na asisti nne . Katika kila mechi hizo mbili, ametoa asisti mbili.

Yamal ndiye mchezaji mwenye umri mdogo zaidi kutoa asisti mbili au zaidi katika mechi mbili mfululizo. Raul, mwaka 2002, ndiye mchezaji pekee katika historia ya Ligi ya Mabingwa Ulaya aliyewahi kutoa asisti mbili au zaidi za mabao katika mechi tatu mfululizo. Katika mechi zilizochezwa angalau mara 10 katika historia ya Kombe la Ulaya au Ligi ya Mabingwa Ulaya, ni Ajax dhidi ya Bayern Munich pekee yenye wastani wa mabao 3.9 kwa mchezo iliyozidi PSG dhidi ya Barcelona mabao 3.8. Mabao yanatarajiwa kufungwa.


KIKUB 04

REKODI PSG VS BARCELONA

Hii itakuwa mara ya 17 kwa PSG kukutana na Barcelona. Katika mechi 16 zilizopita, PSG imeshinda sita, sare nne na kupoteza sita. Huo utakuwa mfululizo wa mechi unaolingana na rekodi ya idadi kubwa zaidi ya mechi ambazo PSG imecheza dhidi ya mpinzani mmoja katika mashindano makubwa ya Ulaya. Pia imekutana na Bayern Munich mara 17, ikiwa imeshinda saba, sare moja na kupoteza tisa.

PSG imeshinda mechi zake mbili za mwisho dhidi ya Barcelona. Bayern Munich pekee ndiyo iliyowahi kushinda mechi tatu mfululizo dhidi ya Barcelona katika Kombe la Ulaya au Ligi ya Mabingwa Ulaya. Bayern ilishinda mechi sita mfululizo dhidi ya Barcelona kati ya Mei 2015 na Oktoba 2022.


KIKUB 02

UTABIRI HUU HAPA

Kwa kuangalia takwimu, huo ni mchezo mgumu kutabiri mshindi wake. PSG ina nafasi kubwa kidogo ya kushinda, ikiwa na uwezekano wa asilimia 39.7 wa kuifunga Barcelona kwa mara ya tatu mfululizo. Hata hivyo, Barcelona iko karibu sana, ikiwa na uwezekano wa asilimia 37.7 wa kushinda jijini Paris. Utabiri unaonyesha uwezekano wa mechi hiyo kumalizika kwa sare kuwa asilimia 22.6.


VIKOSI VINAVYOTABIRIWA KUANZA

PSG: Matvey Safonov, Achraf Hakimi, Willian Pacho, Illia Zabarnyi, Lucas Digne, Fabián Ruiz, Vitinha, Joao Neves, Desire Doue, Ousmane Dembele, Khvicha Kvaratskhelia.

Kocha mkuu: Luis Enrique.


Barcelona: Joan Garcia, Joao Cancelo, Pau Cubarsi, Gerard Martin, Xavi Espart, Rodri, Pedri, Dani Olmo, Lamine Yamal, Raphinha, Anthony Gordon.

Kocha mkuu: Hansi Flick.