Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

Usiku wa mabao 78 yawekwa wavuni vigogo wakicheka, kununa Ulaya

USIKU Pict

Muktasari:

  • Katika mabao hayo 78, usiku wa Jumatano pekee ulishuhudiwa nyavu zikitikiswa mara 46.

LONDON, ENGLAND: ILIKUWA ni vicheko na vilio katika usiku wa Ligi ya Mabingwa Ulaya huku yakishuhudiwa mabao 78 yakiwekwa wavuni Jumanne na Jumatano.

Katika usiku huo miamba ya soka Ulaya ilionyeshana ubabe huku Arsenal, Barcelona na Sporting CP zikimaliza kibabe mechi zao zikiwa ni ushindi wa pili mfululizo  usiku wa Jumanne ikiwa ni rekodi ya asilimia 100, huku juzi Jumatano Real Madrid ikiichapa Roma, Paris Saint-Germain ikiiadhibu Manchester City na Liverpool ikishuhudiwa ikifanya mauaji na mabao tisa yakifungwa katika mechi dhidi ya LASK.

Katika mabao hayo 78, usiku wa Jumatano pekee ulishuhudiwa nyavu zikitikiswa mara 46.


USI 09

ARSENAL KIBABE

Arsenal imeendelea kuonyesha dalili za kuwa miongoni mwa timu zinazoweza kwenda mbali katika mashindano hayo baada ya kuichapa Lille mabao 3-0 jijini London.

Hata hivyo, ushindi huo haukuja kwa urahisi kama matokeo yanavyoonyesha. Lille ilijipanga vizuri kipindi cha kwanza na kuifanya Arsenal ipate wakati mgumu kutengeneza nafasi za wazi.

Bruno Guimarães alikaribia kuifungia timu yake, lakini kipa Berke Özer alifanya kazi nzuri kuokoa shuti lake na kuzuia pia mpira uliofuata baada ya Viktor Gyökeres kujaribu kumalizia.

Mchezo ulifunguka zaidi baada ya mapumziko, Jurriën Timber akifunga bao la kwanza dakika 19 baada ya kipindi cha pili kuanza, akitumia ufundi kuuzungusha mpira juu ya kipa akiwa kwenye nafasi ngumu.

Kuingia kwa Bukayo Saka kuliongeza makali ya Arsenal. Mwingereza huyo alitoa pasi iliyomwezesha Eberechi Eze kufunga kabla ya yeye mwenyewe kumalizia pasi ya Kai Havertz kwa bao la tatu.

Arsenal sasa imefikisha pointi sita baada ya mechi mbili, ikionyesha uwezo wa kupata matokeo hata pale inapokutana na wapinzani wanaojilinda kwa nidhamu.


USI 06

KINA YAMAL HAWATANII

Barcelona ilitoka nyuma kwa bao moja na kuifunga Galatasaray mabao 4-1 ugenini Istanbul, Aleksei Batrakov akianza kuipa wenyeji uongozi kwa shuti lililobadili mwelekeo baada ya kugonga mchezaji, kabla ya João Cancelo kusawazisha kabla ya mapumziko.

Kipindi cha pili kilikuwa cha Barcelona. Fermin López alifunga kwa kichwa akitumia pasi ya Lamine Yamal, ambaye baadaye alimsaidia Anthony Gordon kuongeza lingine. Karim Adeyemi aliingia akitokea benchi na kufunga bao la nne kwa shuti kali.



USI 03

Sporting CP imeendelea kuwa na mwanzo mzuri baada ya kuichapa Lens mabao 2-0 ugenini. Luis Suárez alifunga bao lililomuweka kwenye historia ya klabu hiyo katika Ligi ya Mabingwa, akifikisha jumla iliyomfanya kuwa mfungaji bora wa muda wote wa timu hiyo ya Ureno katika mashindano hayo.

Baada ya bao hilo, Lens ilijaribu kurejea mchezoni, lakini kipa Kaique Pereira alikuwa imara kuzuia mashambulizi, huku Issa Doumbia akifunga bao la pili na kuhitimisha ushindi wa wageni.

Ushindi huo unaipa Sporting nafasi nzuri ya kuendelea kujijengea matumaini ya kufuzu hatua inayofuata, ingawa bado ni mapema kutoa hukumu ya mwisho kuhusu timu zitakazofanya vizuri katika hatua hii.


USI 02

BAYERN YASHIKWA

Bayern Munich ililazimika kuridhika na sare ya mabao 3-3 dhidi ya Viking nchini Norway na kuwashangaza wengi walioamini inaenda kubeba ushindi kilaini.

Viking iliyoonyesha ujasiri katika mechi hiyo, ilianza kwa kasi na kupata mabao mawili ya Gianni Stensness na Peter Christiansen, kabla ya Bayern kusawazisha kwa mabao mawili ya Harry Kane, ikiwemo penalti, kabla Luis Díaz hajawapa Wajerumani uongozi.

Hata hivyo, kadi nyekundu kwa Michael Olise ilibadilisha hali ya mchezo na Herman Haugen akasawazisha dakika za mwisho, akiipa Viking pointi yake ya kwanza katika mashindano hayo.


USI 01

INTER YAPIGWA, UNITED HOI

Katika matokeo mengine ya Jumanne, Club Brugge iliandika ushindi mkubwa baada ya kuichapa Inter mabao 4-3 katika mchezo wa kusisimua uliochezwa San Siro.

Nicolò Tresoldi alikuwa shujaa wa wageni kwa kufunga mabao matatu, akionyesha uwezo wa kutumia nafasi zilizotengenezwa na makosa ya safu ya ulinzi ya Inter. Lautaro Martínez alijitahidi kuirudisha timu yake mchezoni kwa mabao mawili, lakini Romeo Vermant alifunga bao la nne la Brugge kabla Ange-Yoan Bonny hajapunguza pengo.

Manchester United ilipata pigo baada ya kufungwa mabao 2-0 na Atlético Madrid. Pablo Barrios aliwafungia wenyeji bao ndani ya dakika ya kwanza, kabla Ademola Lookman hajafunga la pili baada ya Leny Yoro kutolewa kwa kadi nyekundu.

United ilipata nafasi ya kusawazisha kupitia Bruno Fernandes, lakini shuti lake liligonga mwamba wa juu. Matokeo hayo yanazidisha maswali kuhusu uwezo wa timu hiyo kujibu changamoto katika michezo mikubwa, hasa inapopoteza bao mapema.

USI 05

Sabah ya Azerbaijan nayo iliandika historia kwa kuifunga Slavia Praha mabao 2-0, ushindi wake wa kwanza katika hatua kuu ya Ligi ya Mabingwa. Kaheem Parris na Joy-Lance Mickels walifunga mabao yaliyoipa timu hiyo pointi tatu muhimu.

Villarreal ilionyesha uwezo wa kurejea mchezoni baada ya kuifunga Napoli mabao 3-1. Napoli ilitangulia kupitia Amir Rrahmani, lakini Georges Mikautadze na Santiago Mouriño wakafunga ndani ya kipindi kifupi na kuipa Villarreal uongozi. Tani Oluwaseyi alihitimisha ushindi huo dakika nne kabla ya mchezo kumalizika.

Leipzig ilipata ushindi wake wa kwanza kwa kuifunga PSV bao 1-0, Brajan Gruda akifunga kwa shuti kali dakika ya 75. Matokeo hayo yaliirejesha Leipzig kwenye njia ya ushindi baada ya kupoteza mchezo wake wa ufunguzi.


USI 04

MADRID NA PARIS ZAWASHA MOTO

Jumatano, Real Madrid iliendeleza sifa yake ya kutokata tamaa baada ya kuibuka na ushindi wa mabao 4-3 dhidi ya Roma katika mchezo uliojaa mabadiliko ya matokeo.

Kylian Mbappé, aliyekuwa akicheza mechi yake ya 100 katika Ligi ya Mabingwa, alifunga bao la kusawazisha baada ya Marten de Roon kuipa Roma uongozi. Donyell Malen alifunga mabao mawili kipindi cha pili na kuifanya Roma ionekane kuwa karibu na ushindi.

Hata hivyo, Real Madrid ilikataa kukubali matokeo. Carlos Espí alipunguza pengo, Endrick akasawazisha kwa kichwa, kabla Antonio Rüdiger kufunga bao la ushindi kwa kumalizia mpira wa adhabu ndogo uliopigwa na Arda Güler.


PSG YAINYANYASA MAN CITY

Paris Saint-Germain ilipata ushindi wa kuvutia wa mabao 4-2 dhidi ya Manchester City, ikiendelea na mwanzo mzuri wa kampeni yake.

Désiré Doué, Ousmane Dembélé na Vitinha waliipa Paris uongozi wa mabao 3-0 kabla ya mapumziko.

Erling Haaland alijibu baada ya kipindi cha pili kuanza, lakini Maghnes Akliouche akaongeza bao jingine kwa Paris. Haaland alifunga tena, huku kipa Matvei Safonov akiokoa nafasi kadhaa na kuzuia City isikaribie zaidi.

Ushindi huo unaonyesha uwezo wa Paris kushambulia kwa kasi na kutumia nafasi, wakati City inapaswa kuangalia upya namna inavyodhibiti mashambulizi ya wapinzani katika mechi za kiwango hiki.


USI 07

LIVERPOOL, ASTON VILLA ZAGAWA DOZI

Liverpool ilishinda mabao 6-3 dhidi ya LASK, katika mchezo ambao Bradley Barcola alifunga hat-trick. Ronald Araújo alifungua akaunti ya mabao ya Liverpool, huku Barcola akiongeza mabao yake na kuipa timu hiyo nguvu ya kutawala mchezo.

Hata hivyo, LASK ilipambana hadi dakika za mwisho na kupata mabao matatu, jambo linaloonyesha Liverpool bado inahitaji kuimarisha ulinzi licha ya ubora wake wa kushambulia.

Aston Villa ilipata ushindi mkubwa zaidi wa Ulaya katika historia yake baada ya kuichapa Fenerbahçe mabao 6-0. Nicolas Jackson na Ross Barkley walifunga mabao mawili kila mmoja, huku Johan Manzambi na Tammy Abraham wakichangia mabao mengine.


USHINDI MWINGINE WA KUVUTIA

Feyenoord iliifunga Como mabao 3-2 baada ya kuanza kwa kupitwa, huku Shakhtar Donetsk ikiibuka na ushindi wa mabao 3-1 dhidi ya AEK Athens.

Bodø/Glimt iliandika historia kwa kuifunga Borussia Dortmund bao 1-0 na kupata ushindi wake wa kwanza dhidi ya timu kutoka Ujerumani.

Real Betis iliifunga Porto mabao 3-2 katika mchezo mwingine wa mabao mengi, wakati Stuttgart ikiichapa Slovan Bratislava mabao 3-0 na kufikisha ushindi wa pili mfululizo.

Matokeo hayo yanaendelea kuonyesha ushindani mkali katika hatua ya ligi, ambako kila pointi ni muhimu katika mbio za kusaka nafasi ya kusonga mbele katika mashindano makubwa zaidi ya klabu Ulaya.