Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

Liverpool kunani ikicheza EPL

LIVERPOOL Pict

Muktasari:

  • Hali hiyo inatofautiana na Brighton, ambayo tayari imefunga mabao 23 katika Ligi Kuu kabla ya mechi ya jana kwenye Uwanja Anfield, wakati Liverpool ikiendelea kusaka ushindi wake wa kwanza wa nyumbani kwenye ligi chini ya kocha Andoni Iraola.

LONDON, ENGLAND: LICHA ya kuwa na uwezo wa kufunga mabao mengi, Liverpool imeanza msimu wa Ligi Kuu England kwa kiwango cha chini cha ufungaji, ikiwa imefunga mabao tisa pekee katika mechi saba za mwanzo, tofauti na ilivyo katika mashindano mengine.

Hali hiyo inatofautiana na Brighton, ambayo tayari imefunga mabao 23 katika Ligi Kuu kabla ya mechi ya jana kwenye Uwanja Anfield, wakati Liverpool ikiendelea kusaka ushindi wake wa kwanza wa nyumbani kwenye ligi chini ya kocha Andoni Iraola.

Katika mechi tatu za Ligi ya Mabingwa Ulaya na mchezo mmoja wa Kombe la Carabao dhidi ya Tottenham, kikosi cha Iraola kimekuwa na makali makubwa ya ushambuliaji, kikifunga mabao 15.

Licha ya kuondoka kwa Mohamed Salah, Liverpool bado ina wachezaji wenye uwezo wa kufunga, jambo linalothibitishwa na ukweli kwamba wachezaji 10 tofauti tayari wameifungia timu hiyo msimu huu.

Hata hivyo, swali limekuwa kwa nini Liverpool inafunga wastani wa mabao 3.75 kwa mchezo katika mashindano mengine, lakini wastani huo unashuka hadi 1.29 katika Ligi Kuu England.

Iraola aliulizwa kuhusu tofauti hiyo baada ya Liverpool kuifunga Villarreal mabao manne Anfield Jumanne, siku chache tu baada ya kuichapa LASK mabao sita nchini Austria.

LIVER 03

“Sijui hasa sababu yake. Ni kweli mchezo dhidi ya LASK ulikuwa tofauti, lakini dhidi ya Villarreal na Atletico Madrid, hasa katika ushambuliaji, tumekuwa wazuri sana.

“Katika Ligi Kuu hatufungi kwa kiwango hicho, lakini pia pengine tunafanya vizuri zaidi katika ulinzi. Ni aina tofauti za mechi na wapinzani tofauti. Nafikiri tofauti inatokana zaidi na timu tulizokutana nazo kuliko mashindano yenyewe,” alisema Iraola.

Kwa upande wa ulinzi, Liverpool imeonyesha uimara zaidi katika ligi, ikiwa imecheza mechi tatu bila kuruhusu bao na kufungwa mabao manane. Hata hivyo, katika mechi nne za Ligi ya Mabingwa na Kombe la Carabao, imeruhusu mabao manane pia.

Liverpool imefungwa bao la kwanza katika mechi nne kati ya saba za ligi, hali inayofanya iwe vigumu zaidi kuvunja ulinzi wa wapinzani, hasa wanapojipanga kwa mfumo wa kujilinda kwa wachezaji wengi nyuma.


LIVER 02

IRAOLA APENDELEA WAPINZANI WANAOJILINDA

Kauli ya Iraola kwamba aina ya wapinzani ina mchango mkubwa katika kiwango cha ufungaji imeibua mjadala kuhusu namna Liverpool inavyokabiliana na timu zinazotumia mfumo wa ulinzi wa chini, maarufu kama low block.

Katika mkutano wake wa kwanza na waandishi wa habari baada ya kutangazwa kuwa kocha wa Liverpool, Iraola aliulizwa na BBC Sport kuhusu umuhimu wa misingi yake ya ufundishaji.

Wakati wa msimu wa pili wa Arne Slot, Liverpool ilipata changamoto kuvunja timu zilizojilinda kwa wachezaji wengi. Hata hivyo, Iraola alisema anapendelea kukutana na wapinzani wanaotumia mfumo huo.

LIVER 01

“Napendelea kukutana na timu zinazotumia ulinzi wa chini kwa sababu tunaweza kudhibiti mchezo. Pengine tutaruhusu nafasi chache na kutumia muda mwingi katika nusu ya uwanja wa wapinzani,” alisema Iraola Julai.

Ameongeza kuwa baadhi ya timu huanza kwa kujilinda kwa mfumo huo, huku nyingine zikijaribu kudhibiti mchezo na kupeleka mashambulizi katika nusu ya uwanja wa Liverpool.

“Ninataka kutumia muda mwingi kadiri iwezekanavyo katika nusu ya uwanja wa wapinzani, tukiwa na mpira na hata bila mpira, kwa sababu naamini tunakuwa karibu zaidi kufunga tukiwa katika nafasi hiyo,” alisema.

LIVER 04

Takwimu zinaonyesha Liverpool imekabiliana na timu zinazotumia mfumo wa low block katika asilimia 28 ya mechi zake, kiwango cha juu kuliko timu nyingine yoyote ya Ligi Kuu England. Kwa upande mwingine, ni asilimia 15 tu ya mechi zake ambazo wapinzani wametumia mfumo wa ulinzi wa juu, kiwango cha chini zaidi katika ligi hiyo.

Hali hiyo inaonyesha kuwa timu nyingi zimekuwa zikichagua kujilinda kwa wachezaji wengi zinapokutana na Liverpool. Sasa changamoto kwa Iraola ni kutafuta njia za kuvunja mifumo hiyo, huku kikosi chake kikiwa kimeongezewa wachezaji wapya kwa lengo la kuimarisha uwezo wa ushambuliaji.

Mchambuzi mmoja anayefanya kazi na timu inayoshiriki Ligi ya Mabingwa Ulaya alisema soka la Ulaya huonyesha uwezo mkubwa wa kiufundi katika baadhi ya nyakati, hivyo wachezaji waliosajiliwa na Liverpool wana uwezo wa kuendana na kiwango hicho.