Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

Yamal amfunika Mbappe Ligi ya Mabingwa Ulaya

YAMAL Pict

Muktasari:

  • Yamal alifunga bao la mapema katika ushindi wa Barcelona wa mabao 3-0 dhidi ya Aston Villa, na kufikisha mabao 14 katika Ligi ya Mabingwa akiwa bado kijana. Kwa kufanya hivyo, aliivunja rekodi ya Kylian Mbappe, aliyekuwa na mabao 13 kabla ya kutimiza miaka 20.

BARCELONA, HISPANIA: CHIPUKIZI wa Barcelona, Lamine Yamal ameweka historia mpya katika Ligi ya Mabingwa Ulaya baada ya kuwa mchezaji kijana aliyefunga mabao mengi zaidi katika mashindano hayo.

Kukosa tuzo ya Ballon d’Or kunaonekana kumchochea zaidi Yamal.

Baada ya kumaliza nyuma ya mshindi Harry Kane na Kylian Mbappe, mshambuliaji huyo wa Barcelona ameongeza kasi katika kuimarisha nafasi yake ya kuwa mshindi wa tuzo hiyo ijayo.

Yamal alifunga bao la mapema katika ushindi wa Barcelona wa mabao 3-0 dhidi ya Aston Villa, na kufikisha mabao 14 katika Ligi ya Mabingwa akiwa bado kijana. Kwa kufanya hivyo, aliivunja rekodi ya Kylian Mbappe, aliyekuwa na mabao 13 kabla ya kutimiza miaka 20.

YAMA 01

Mchezaji huyo mwenye miaka 19 anaendelea kuimarisha sifa yake kama mmoja wa washambuliaji vijana wenye ushawishi mkubwa barani Ulaya. Rekodi hiyo ni hatua nyingine katika safari yake ya kuvutia akiwa na Barcelona.

Iwapo atafanikiwa kuiongoza Barcelona kutwaa taji lake la sita la Ligi ya Mabingwa mwishoni mwa msimu huu, basi itakuwa vigumu sana kumzuia kuelekea kupigiwa kura za Ballon d’Or mwakani.

Yamal aliifungia Barcelona bao la kwanza ndani ya dakika 10 za mwanzo dhidi ya Aston Villa, baada ya kutumia kosa kubwa la wageni wakati wakijenga mashambulizi kutoka nyuma.

Winga huyo aliwahi mpira baada ya Joao Gomes kupoteza umiliki, akauchukua na kumkabili kipa Zion Suzuki kabla ya kumalizia kwa utulivu na kuipa timu yake uongozi wa mapema.

YAMA 02

Bao hilo lilikuwa na uzito wa kihistoria, kwani lilimfikisha Yamal kwenye mabao 14 ya Ligi ya Mabingwa akiwa chini ya miaka 20, na kumpita Mbappe aliyekuwa na rekodi ya mabao 13.

Erling Haaland anashika nafasi ya tatu kwa mabao 10, akifuatiwa na Patrick Kluivert mwenye saba. Raul Gonzalez, Karim Benzema na Jude Bellingham kila mmoja alifunga mabao sita kabla ya kutimiza miaka 20.


MSIMU WENYE TIJA KWA YAMAL

Bao hilo lililovunja rekodi lilikuwa mchango mwingine katika msimu wenye mafanikio kwa Yamal. Katika toleo la sasa la Ligi ya Mabingwa, winga huyo amefunga mabao matatu na kutoa pasi nne zilizozaa mabao.

Katika mashindano yote, bao dhidi ya Aston Villa lilimfikisha kwenye mabao 13 msimu huu, huku akiwa ametoa pia pasi 11 za mabao.

Takwimu hizo zinamkaribisha zaidi kwenye mabao 24 aliyofunga msimu uliopita.

Kilichofanya rekodi ya Yamal kuwa ya pekee zaidi ni kiwango cha wachezaji aliowapita. Mbappe, Haaland, Benzema na Bellingham wote walijijengea sifa kama vipaji vya kipekee wakiwa vijana, lakini sasa winga huyo wa Barcelona amewapita katika historia ya ufungaji wa mabao ya Ligi ya Mabingwa kabla ya kutimiza miaka 20.