Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

Ukuta wa chuma! Declan Rice aizima Liverpool

RICE Pict

Muktasari:

  • Tofauti na matarajio ya wengi waliokuwa wakiamini Arsenal ingeitegemea zaidi safu yake ya ushambuliaji, safari hii ni safu ya ulinzi iliyokuwa gumzo kubwa baada ya kuizuia Liverpool kupata nafasi ya kufanya madhara licha ya mashambulizi yake ya mara kwa mara.

LONDON, ENGLAND: ARSENAL imeendelea kuthibitisha kuwa ni moja ya timu zinazowania kwa nguvu ubingwa wa Ligi Kuu England baada ya kuifunga Liverpool bao 1-0 kwenye Uwanja wa Anfield, huku kiungo Declan Rice akionekana kuwa injini mpya ya kikosi hicho.

Ushindi huo muhimu umeifanya Arsenal kujikita kileleni mwa msimamo wa Premier League kwa tofauti ya pointi tatu, huku kikosi cha kocha Mikel Arteta kikionyesha ubora mkubwa katika nidhamu ya ulinzi.

Tofauti na matarajio ya wengi waliokuwa wakiamini Arsenal ingeitegemea zaidi safu yake ya ushambuliaji, safari hii ni safu ya ulinzi iliyokuwa gumzo kubwa baada ya kuizuia Liverpool kupata nafasi ya kufanya madhara licha ya mashambulizi yake ya mara kwa mara.

Mchambuzi wa mbinu za soka Dean Scoggins, amesema mafanikio ya Arsenal katika mchezo huo yalitokana na mabadiliko ya kiufundi yaliyofanywa na Arteta pamoja na kiwango bora cha kiungo Declan Rice.

RIC 04

RICE UKUTA WA CHUMA

Rice alikuwa mchezaji muhimu zaidi katika kuimarisha safu ya ulinzi ya Arsenal, huku akionyesha uwezo mkubwa wa kucheza kama kiungo mkabaji na wakati huohuo kusaidia mashambulizi.

Scoggins amemsifu kiungo huyo kwa uwezo wake wa kulinda eneo la hatari mbele ya mabeki na kuzuia Liverpool kupata nafasi rahisi za kushambulia.

Akielezea ubora wake, mchambuzi huyo alitumia msemo maarufu uliowahi kuhusishwa na N'Golo Kante, kwamba asilimia 70 ya dunia imefunikwa na maji, huku sehemu iliyobaki ikifunikwa na Declan Rice.

Mbali na kazi yake ya ulinzi, Rice alionyesha kasi na akili ya hali ya juu katika kuanzisha mashambulizi yaliyosababisha bao la ushindi.

Baada ya Arsenal kuutwaa mpira, aligundua kuwa mchezaji wa Liverpool, Bradley Barcola, alikuwa ameondoka kwenye nafasi yake ya ulinzi na kupanda mbele.

Rice alikimbia mbio za kasi kuelekea eneo la pembeni na kuungana na Christos Tzolis, hali iliyoiwezesha Arsenal kupata faida ya wachezaji wawili dhidi ya mmoja katika shambulizi la kushtukiza.

Scoggins amesema uwezo wa Rice kushiriki katika matukio muhimu ndani ya maeneo yote mawili ya penalti unamfanya kuwa mmoja wa viungo bora zaidi katika Ligi Kuu England.

RIC 03

MBINU ILIYOZIMA LIVERPOOL

Siri nyingine iliyoiwezesha Arsenal kupata ushindi ni mbinu mpya ya ulinzi iliyofanyiwa marekebisho na Arteta wakati wa mapumziko.

Liverpool ilianza mchezo kwa kasi, ikitumia mipira mingi ya krosi kutoka maeneo mbalimbali ya uwanja kujaribu kuipenya ngome ya Arsenal.

Katika kipindi cha kwanza pekee, Liverpool ilipiga krosi 18, jambo lililoanza kuleta changamoto kwa safu ya ulinzi ya Arsenal.

Hali hiyo ilimlazimisha Arteta kufanya mabadiliko ya kiufundi wakati wa mapumziko ili kuhakikisha wapinzani hawapati nafasi nyingi za kucheza mipira ya pembeni.

Maelekezo yake yalikuwa ni mabeki wa pembeni kutoka nje ya safu nyembamba ya mabeki na kwenda kukabiliana moja kwa moja na washambuliaji wa pembeni wa Liverpool.

Wakati huohuo, mmoja wa viungo alitakiwa kushuka nyuma kusaidia kuunda safu ya mabeki wanne, huku mchezaji wa pembeni au mshambuliaji akirudi kusaidia kufunika nafasi zilizoachwa na beki.

Scoggins ameitaja mbinu hiyo kuwa ni mfumo wa ‘Screen Team’, kutokana na namna Arsenal ilivyofanikiwa kufunika maeneo muhimu mbele ya lango na kuzuia mipira ya Liverpool kupenya.

Kwa mujibu wa mchambuzi huyo, Arsenal ilifanikiwa kuweka ukuta imara katika eneo la pembezoni mwa boksi kiasi cha kufanya Liverpool ishindwe kupata mianya ya kutengeneza nafasi za wazi.

RIC 02

KONSA AWEKA PRESHA KWA SALIBA

Katika safu ya ulinzi, Ezri Konsa naye alionyesha kiwango cha kuvutia akiwa sambamba na Gabriel Magalhaes, wakifanikiwa kuzima mashambulizi mengi ya Liverpool.

Uwezo wa Konsa kusoma mchezo na kufunika nafasi zilizoachwa na mwenzake umeongeza ushindani katika kikosi cha Arsenal, hasa wakati ikisubiri kurejea kwa William Saliba.

Scoggins amesema Arsenal imekuwa na uwezo mkubwa wa kurejesha mpangilio wake wa ulinzi baada ya kupoteza mpira, huku Konsa akionyesha kuendana haraka na mfumo huo.

Alitoa mfano wa tukio ambalo Gabriel alipotolewa nje ya nafasi yake na Alexander Isak, Konsa alisogea haraka nyuma yake na kuzuia shambulizi hilo ndani ya sekunde chache.

Mbinu hiyo inajulikana kama 'Shadow Defending', ambapo beki mmoja humfuata mchezaji mwenye mpira huku mwenzake akibaki nyuma kufunika nafasi na kuzuia hatari inayoweza kujitokeza.

Pia, mabeki wa kati wamekuwa na jukumu la kuondoa mipira ya krosi inayolenga nguzo ya karibu ya lango, huku mipira inayoelekezwa eneo la penalti ikishughulikiwa na mabeki au kipa kulingana na mazingira ya mchezo.

RIC 01

ARSENAL UKUTA WA KIHISTORIA

Kwa mujibu wa Scoggins, kiwango kilichoonyeshwa na safu ya ulinzi ya Arsenal katika mchezo huo kinaikumbusha timu iliyokuwa ikiongozwa na nahodha wa zamani Tony Adams.

Ameeleza kuwa kwa sasa Arsenal ina safu ya mabeki inayoweza kuhimili mashambulizi makali ya wapinzani bila kupoteza utulivu wala mpangilio wake.

Ushindi wa Anfield ni ishara nyingine kwamba kikosi cha Arteta hakitegemei tena ubora wa ushambuliaji pekee, bali kina uwezo wa kushinda hata katika michezo migumu inayohitaji nidhamu kubwa ya kujilinda.

Kwa Arsenal, ushindi huo si pointi tatu pekee, bali ni ujumbe mzito kwa wapinzani wake katika mbio za ubingwa wa Premier League kwamba safari hii imejipanga kupambana hadi mwisho.