Arsenal yavunja mwiko wa miaka 14 Anfield
Muktasari:
- Bao hilo lilitokana na makosa ya kipa wa Liverpool, Alisson Becker, ambaye pasi yake ilinaswa na wachezaji wa Arsenal kabla ya timu hiyo kufanya shambulizi la haraka lililozaa matunda.
ARSENAL imevunja mwiko wa kutopata ushindi ndani ya miaka 14 kwenye Uwanja wa Anfield baada ya leo Novemba 1, 2026 kuichapa Liverpool bao 1-0 katika mchezo wa Ligi Kuu England uliopigwa uwanjani hapo.
Shujaa wa Arsenal katika mchezo huo alikuwa mshambuliaji Kai Havertz, aliyefunga bao pekee dakika ya 16 akimalizia krosi ya kiungo Declan Rice.
Bao hilo lilitokana na makosa ya kipa wa Liverpool, Alisson Becker, ambaye pasi yake ilinaswa na wachezaji wa Arsenal kabla ya timu hiyo kufanya shambulizi la haraka lililozaa matunda.
Ushindi huo una maana kubwa kwa kikosi cha kocha Mikel Arteta, kwani ni mara ya kwanza kwa Arsenal kuibuka na ushindi wa Ligi Kuu England kwenye Uwanja wa Anfield tangu ilipofanya hivyo mwaka 2012. Wakati huo Arteta alikuwa akicheza nafasi ya kiungo chini ya kocha Arsene Wenger.
Liverpool ilijitahidi kusawazisha bao hilo, lakini ilishindwa kutumia nafasi ilizopata. Kiungo Florian Wirtz aligonga mwamba kwa mpira wa adhabu, huku Alexis Mac Allister akikosa nafasi nzuri ya kufunga kwa kichwa.
Pia, wenyeji walilalamikia tukio la beki wa Arsenal, Jurrien Timber kumvuta mshambuliaji Alexander Isak ndani ya eneo la hatari, wakiamini walistahili kupata penalti, lakini mwamuzi na mfumo wa VAR hawakutoa adhabu hiyo.
Katika kipindi cha pili, Arsenal iliongeza umakini katika ulinzi na kuzuia mashambulizi ya Liverpool, huku wenyeji wakishindwa kupata bao la kusawazisha licha ya kuendelea kutafuta nafasi.
Imeshuhudiwa Liverpool ikishindwa kupiga hata shuti moja lililolenga lango katika michezo yake miwili ya mwisho dhidi ya Arsenal.
Aidha, ni mara ya kwanza katika historia ya Ligi Kuu England kwa Liverpool kushindwa kupiga shuti lolote lililolenga lango kwenye Uwanja wa Anfield tangu takwimu hizo zilipoanza kurekodiwa mwaka 2003.
Matokeo hayo yameifanya Arsenal kufikisha pointi 24 baada ya michezo tisa na kuongoza ligi kwa tofauti ya pointi tatu dhidi ya Manchester City inayoshika nafasi ya pili.
Kwa upande wa Liverpool, kipigo hicho kimekatisha mfululizo wa ushindi wa mechi tano na kuiacha timu hiyo katika nafasi ya tano ikiwa na pengo la pointi tisa dhidi ya vinara Arsenal.
Ushindi huo ni muhimu kwa Arsenal katika mbio za kutetea ubingwa msimu huu, huku kikosi cha Arteta kikionyesha uwezo wa kupata matokeo hata katika viwanja vigumu.