Odegaard aibeba Arsenal kibabe
Muktasari:
- Timu hiyo inayofundishwa na Mikel Arteta ilionekana kuelekea kupoteza pointi hadi Odegaard alipoifungia bao dakika ya 72, na kuipa ushindi muhimu.
LONDON, ENGLAND: NAHODHA wa Arsenal, Martin Odegaard alitumia muda mwingi wa msimu uliopita akiwa nje ya uwanja akishuhudia timu yake ikitwaa ubingwa wa Ligi Kuu England.
Hata hivyo, mechi kama hii inaonyesha jinsi kiungo huyo alivyo muhimu katika juhudi za Arsenal kutetea taji lake.
Timu hiyo inayofundishwa na Mikel Arteta ilionekana kuelekea kupoteza pointi hadi Odegaard alipoifungia bao dakika ya 72, na kuipa ushindi muhimu.
Kabla ya bao hilo, Hull City ilikuwa imeizuia Arsenal kupata nafasi nyingi za kufunga, ikionyesha kuwa si timu dhaifu inayopaswa kuhukumiwa kushuka daraja kama wengi walivyotabiri kabla ya msimu kuanza.
Hali ilizidi kuonekana kuwa ngumu kwa Arsenal baada ya Kai Havertz kunyimwa penalti kufuatia kuamuliwa kuwa alikuwa ameotea katika maandalizi ya tukio hilo, uamuzi uliozua utata.
Hata hivyo, Odegaard alipojitokeza na kufunga, hali ilibadilika.
Ulikuwa wakati wenye maana kubwa kwa kiungo huyo kutoka Norway, ambaye alisumbuliwa na majeraha kwa sehemu kubwa ya msimu uliopita.
Odegaard alikabidhiwa kombe la Ligi Kuu England siku ile maarufu ya sherehe katika Uwanja wa Selhurst Park mwezi Mei, lakini katika sehemu kubwa ya mbio za ubingwa alionekana kutokuwa na mchango mkubwa kutokana na majeraha yaliyomuweka nje ya uwanja.
Kufunga bao moja pekee msimu uliopita kulikuwa kiwango cha chini kwa mchezaji mwenye uwezo wake, jambo ambalo hata yeye mwenyewe angeweza kulikiri.
Lakini msimu huu mambo yanaonekana kuwa tofauti. Bao lake la tano katika kampeni hii limeihakikishia Arsenal kuingia mapumziko ya mechi za kimataifa ikiwa kileleni mwa msimamo wa Ligi Kuu England.
Huenda Odegaard alikuwa na nguvu zaidi katika mchezo huo kutokana na kupumzishwa katikati ya wiki.
Kiungo huyo alikuwa benchi wakati Arsenal ilipoichapa Slavia Prague kwa mabao 2-1 katika Ligi ya Mabingwa Ulaya, lakini alirejea kwenye kikosi cha kwanza dhidi ya Hull City katika mabadiliko sita yaliyofanywa na Arteta.
Kocha huyo alirejesha kikosi kilichoanza katika ushindi wa bao 1-0 dhidi ya Liverpool Jumapili iliyopita, huku Ezri Konsa akianza mchezo licha ya kuwa na maumivu ya goti.
Kwa upande wa Hull, kocha Sergej Jakirovic alifanya mabadiliko mawili pekee katika kikosi chake baada ya kutoka sare ya mabao 2-2 na Ipswich wiki iliyopita.
Lucas Gourna-Douath na Mohamed Ali Cho waliingia kwenye kikosi cha kwanza, huku Ryan Giles na Mohamed Belloumi wakianzia benchi.
Kabla ya safari ya kwenda London, Jakirovic alikuwa na kauli za kujiamini akiahidi kuwa kikosi chake kingecheza kwa kushambulia.
Kocha huyo kutoka Bosnia alisema: “Huna nafasi yoyote ukikaa nyuma kwa mfumo wa 5-4-1. Ukiwa mnyonge na kujilinda tu, watakumaliza.”
Hata hivyo, Jakirovic aliilinganisha Arsenal na Paris Saint-Germain, jambo lililoibua shaka kuhusu kama Hull kweli ingeweza kwenda Emirates na kucheza kwa mtindo wa kushambulia kama alivyokuwa ameahidi.