Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

Mashabiki Man City wazua jambo EPL

MASHABIKI Pict

Muktasari:

  • Makumi ya maelfu ya mashabiki waliohudhuria mchezo huo walizomea na kupiga kelele wakati wimbo wa EPL ulipopigwa kupitia vipaza sauti muda mfupi kabla ya mchezo kuanza, kisha kuimba kwa pamoja, “City, City, City.”

LONDON, ENGLAND: MASHABIKI wa Manchester City wameonyesha hasira zao dhidi ya Ligi Kuu England (EPL), kwa kuzomea wimbo rasmi wa ligi hiyo kabla ya mchezo dhidi ya Ipswich Town, kisha kugeuza Uwanja wa Etihad kuwa bahari ya rangi ya njano kwa kupunga ndizi za kuchezea zilizotengenezwa kwa plastiki.

Hayo yalitokea katika siku ambayo City ilipata ushindi wa mabao 3-2 dhidi ya Ipswich na kujikita kileleni mwa msimamo wa ligi kwa tofauti ya pointi sita, huku mashabiki wakionyesha mshikamano wao na klabu hiyo baada ya kupatikana na hatia ya kukiuka kanuni za kifedha za EPL.

Makumi ya maelfu ya mashabiki waliohudhuria mchezo huo walizomea na kupiga kelele wakati wimbo wa EPL ulipopigwa kupitia vipaza sauti muda mfupi kabla ya mchezo kuanza, kisha kuimba kwa pamoja, “City, City, City.”

MASHA 01

Hata hivyo, hasira hizo hazikudumu kwa muda mrefu, kwani mashabiki waliendelea na utani wao wa jukwaani, ukiwemo wimbo unaorejelea kucheza ugenini dhidi ya Stockport, huku mashabiki wa City wakiimba kwa wenzao wa Ipswich kuwa nao watashuka daraja pamoja na City.

Kocha wa City, Enzo Maresca, ambaye kwa mujibu wa taarifa hiyo ndiye wa kwanza katika historia ya EPL kushinda mechi zake saba za mwanzo akiwa kocha wa timu hiyo, amesema aliihisi hali ya mshikamano na uasi kutoka kwa mashabiki hata kabla ya mchezo kuanza.

“Mandhari yalikuwa mazuri sana. Mashabiki, klabu na wachezaji wote tupo pamoja katika safari hii,” amesema kocha huyo kutoka Italia baada ya mchezo uliohudhuriwa na watazamaji 60,817, idadi iliyoweka rekodi mpya ya mashabiki katika Uwanja wa Etihad.

MASHA 02

Mashabiki wa City waliowasili uwanjani walikuta ndizi nyingi za kuchezea zilizotengenezwa kwa plastiki zikiwa zimewekwa kwenye viti vya maeneo ya mashabiki wa timu hiyo, tayari kwa matumizi yao wakati wa mchezo.

Ndizi hizo zilionekana pia katika sehemu ya mashabiki wa ugenini wakati City ilipocheza dhidi ya Liverpool wiki iliyopita, lakini safari hii zilikuwa nyingi zaidi na kuufanya uwanja huo kuonekana kama bahari ya njano.

Matumizi ya ndizi hizo yanakumbusha miaka ya mwishoni mwa 1980, wakati utani ulioanza kwa nia ya kufurahisha ulipogeuka kuwa moja ya matukio yaliyokumbukwa zaidi katika historia ya ushabiki wa soka England.

Utamaduni huo umeibuka upya wakati City ikikata rufaa dhidi ya hukumu iliyoiweka na hatia ya kukiuka kanuni za kifedha za EPL katika kipindi cha misimu ya 2009/10 hadi 2017/18, pamoja na tuhuma za kuunda mikataba isiyo halisi ili kuongeza thamani ya mikataba ya udhamini kwa pauni830 milioni.

MASHA 03

Katika tukio lililoonekana la kushangaza, mashabiki waliendelea kuzomea wimbo wa EPL huku wakipunga ndizi hizo juu wakati wa mchezo wa Jumamosi.

Kiungo mshambuliaji Phil Foden, aliyefunga bao la kwanza dakika ya 19 katika mchezo huo, amesema mashabiki wameendelea kuwa nyuma ya timu na kuipa nguvu ya ziada.

Foden alikuwa akirejea kikosini baada ya kutumikia adhabu kufuatia kutolewa kwa kadi nyekundu katika mchezo dhidi ya Manchester United Septemba 13. Bao hilo pia lilikuwa la kwanza kwake mwaka 2026.

“Unaweza kuona jinsi walivyo nyuma yetu na wanavyotusukuma. Ni vizuri kucheza nyumbani na kusikia jinsi wanavyopiga kelele. Wanatupa nguvu ya ziada tunayohitaji,” amesema Foden.

Baada ya mchezo, Foden ameongeza msisimko kwa kuingia na ndizi ya kuchezea iliyojazwa hewa wakati wa mahojiano na kipindi cha Match of the Day, akiendeleza ujumbe wa mashabiki wa City katika siku iliyotawaliwa na mshikamano na utani wa jukwaani.