EPL mzigoni ikirejea na hesabu mpya
Muktasari:
- Manchester City inaendelea kuongoza msimamo baada ya kudumisha rekodi yake ya kushinda mechi zote za mwanzo wa msimu kwa kuichapa Liverpool mabao 3-0 mwishoni mwa wiki iliyopita, katika mchezo ambao Liverpool ilimaliza ikiwa na wachezaji 10.
LONDON, ENGLAND: LIGI Kuu England inarejea tena leo baada ya kusimama kwa siku chache kupisha mashindano ya klabu Ulaya; Ligi ya Mabingwa, Conference League na Europa League.
Manchester City inaendelea kuongoza msimamo baada ya kudumisha rekodi yake ya kushinda mechi zote za mwanzo wa msimu kwa kuichapa Liverpool mabao 3-0 mwishoni mwa wiki iliyopita, katika mchezo ambao Liverpool ilimaliza ikiwa na wachezaji 10.
Arsenal inaendelea kuifuatia kwa tofauti ya pointi tatu baada ya kuivunja rekodi ya Leeds United ya kutopoteza mechi katika mchezo wa raundi ya sita. Brentford na Everton ni timu pekee nyingine ambazo bado hazijapoteza mechi, pamoja na Manchester City.
Upande wa chini wa msimamo, Fulham, Tottenham Hotspur na Bournemouth ndizo timu pekee ambazo bado hazijapata ushindi; nayo Coventry City ilijinasua kutoka eneo la kushuka daraja baada ya kuichapa Newcastle United mabao 4-1. Raundi ya saba itakuwa na mechi leo Jumamosi, kesho Jumapili na keshokutwa Jumatatu.
LEO, JUMAMOSI
Shughuli za wikendi zitaanza katika Uwanja wa Hill Dickinson, ambapo Everton itajaribu kuendeleza rekodi yake ya kutopoteza mechi itakapokutana na Chelsea. Mara ya mwisho Everton kuwa na mwanzo bora zaidi wa msimu ilikuwa 2006/07, ilipocheza mechi saba za kwanza bila kupoteza, ikishinda mbili na kutoka sare nne.
Everton inapewa nafasi ya kupata ushindi wa tatu nyumbani msimu huu ikiwa na uwezekano wa asilimia 42.9 ikilinganishwa na 30.4 za Chelsea.
Chelsea imeshinda mchezo mmoja kati ya tisa iliyocheza ugenini dhidi ya Everton katika ligi, ikitoka sare mbili na kupoteza sita, zikiwemo tatu za mwisho. Hata hivyo, kufunga mabao siyo tatizo kwa Chelsea msimu huu, kwani ni timu ya tatu kwa kufunga mabao mengi ikiwa na mabao 13.
Timu hiyo iliongeza idadi hiyo kwa ushindi wa mabao 5-1 dhidi ya Bournemouth katika mchezo wake uliopita, ambapo Joao Pedro amehusika katika mabao mengi kuliko mchezaji mwingine yeyote wa Ligi Kuu England msimu huu, akifunga mabao matano na asisti tatu.
Liverpool ilirejea katika kiwango kizuri kwenye Ligi ya Mabingwa Ulaya kwa kuichapa LASK mabao 6-3, baada ya kipigo cha mabao 3-0 nyumbani dhidi ya Manchester City. Mshambuliaji Bradley Barcola alifunga mabao matatu ya kwanza tangu ajiunge na timu hiyo, huku akipata hat-trick ya kwanza katika maisha yake ya soka la kulipwa, kwa klabu au timu ya taifa, katika mchezo wake wa 238.
Mfaransa huyo huenda akaendeleza kiwango hicho dhidi ya Brentford. Hata hivyo, Brentford ndiyo inayopewa nafasi kubwa ya kushinda mchezo huo ikiwa na asilimia 37.9, huku Liverpool ikipewa 35.7.
Kocha wa Liverpool, Andoni Iraola, alivuna pointi mbili tu katika mechi sita dhidi ya Brentford alipokuwa akiinoa Bournemouth, akitoka sare mbili na kupoteza nne. Rekodi yake ya kutopoteza mechi 23 mfululizo za ligi ilimalizika mwishoni mwa wiki iliyopita. Hata hivyo, Liverpool imeshinda mechi mbili za mwisho ugenini.
Baada ya kutoka sare ya mabao 2-2 dhidi ya Aston Villa wiki moja iliyopita, Brentford haijapoteza katika mechi zake sita za Ligi Kuu England msimu huu, ikiwa imeshinda mbili na kutoka sare nne.
Huo ni mwanzo wake bora zaidi wa msimu tangu 2006/07 ilipokuwa ikishiriki Ligi Daraja la Kwanza. Kwa ujumla, Brentford haijapoteza katika mechi nane mfululizo za Ligi Kuu England, ikiwa imeshinda mbili na kutoka sare sita. Huo ndio mfululizo mrefu zaidi wa kutopoteza unaoendelea kwa sasa kwa timu yoyote katika ligi hiyo.
Alvaro Arbeloa anatarajiwa kupata ushindi wake wa kwanza katika Ligi Kuu England akiwa Fulham atakapokutana na Hull City. Hii itakuwa mara ya 100 kwa Fulham na Hull kukutana katika mashindano yote. Fulham imeshinda mechi nne za mwisho dhidi ya Hull, tatu katika Championship na moja Kombe la FA, na ina nafasi ya asilimia 45.4 ya kuongeza ushindi.
Hull ina nafasi ya asilimia 27.7 ya kushinda katika Uwanja wa Craven Cottage, ingawa uwezekano wa mchezo huo kuisha kwa sare, asilimia 26.9, ndio mkubwa zaidi kwa mechi zote za wikendi hii.
Manchester City ilianza kwa mafanikio makubwa mchezo wake wa kwanza baada ya kupatikana na hatia ya kukiuka kanuni za Ligi Kuu England, ikiichapa Liverpool katika Uwanja wa Anfield. Hata hivyo, baada ya kufungwa mabao 4-2 na PSG katika Ligi ya Mabingwa Ulaya Jumatano iliyopita, City itataka kurejea kwenye ushindi itakapocheza nyumbani dhidi ya Ipswich Town.
Kikosi hicho cha Enzo Maresca ndicho kinachotabiriwa kuwa na nafasi kubwa zaidi ya kushinda katika raundi ya saba. City inapewa nafasi ya ushindi ya asilimia 73 huku Ipswich ikiwa na 11.4. Maresca anaweza kuwa kocha wa kwanza katika historia ya Ligi Kuu England kushinda mechi saba za kwanza tangu aanze kunoa klabu. Chelsea ya 2005/06 ilishinda mechi tisa za kwanza, na Liverpool ya 2019/20 ilishinda nane za mwanzo; timu zote mbili ziliishia kutwaa ubingwa.
Ipswich inatoka katika ushindi mkubwa dhidi ya Fulham. Ushindi wake wote watatu katika Ligi Kuu England msimu huu umepatikana kupitia mabao yaliyofungwa dakika ya 90. Idadi hiyo ya mabao ya ushindi katika dakika za mwisho ni sawa na ile iliyofunga katika misimu yake sita ya kwanza kwenye mashindano hayo ikiunganishwa.
Mechi ya mwisho leo Jumamosi itaikutanisha Newcastle United, yenye nafasi ya ushindi ya asilimia 41.5, na Aston Villa, 31.8, katika Uwanja wa St James’ Park. Newcastle haijawa na mchezo wa kutoruhusu bao katika mechi 12 mfululizo za Ligi Kuu England. Udhaifu wake wa ulinzi ulionekana pia katika mchezo uliopita dhidi ya Coventry City ilipofungwa mabao 4-1. Newcastle tayari imeruhusu mabao 13 katika mechi sita za Ligi Kuu England msimu huu.
Mwaka huu wa 2026 ni Tottenham pekee iliyopoteza mechi nyingi zaidi za Ligi Kuu England kuliko Newcastle, ambayo imepoteza 12. Newcastle pia imeruhusu mabao mengi zaidi kwa pamoja na Chelsea, timu zote zikiwa zimefungwa 44. Aston Villa nayo imeruhusu mabao 11 katika mechi sita za Ligi Kuu England msimu huu, idadi yake kubwa zaidi katika hatua hii ya msimu tangu 1986/87 iliporuhusu mabao 16. Villa iliifunga Fenerbahce mabao sita bila jibu Jumatano iliyopita.
KESHO, JUMAPILI
Kocha Marco Rose anasubiri kupata ushindi wake wa kwanza wa ligi akiwa na Bournemouth, lakini utabiri unaonyesha kwamba kusubiri huko kunaweza kumalizika wikendi hii itakapokuwa mwenyeji wa Sunderland. Bournemouth inapewa asilimia 50 kushinda, huku Sunderland ikiwa na 24.8. Bournemouth imeshinda mechi mbili kati ya 10 ilizocheza dhidi ya Sunderland katika ligi, ikitoka sare tatu na kupoteza tano. Ushindi wake wote mara mbili ulipatikana katika Ligi Kuu England, Septemba 2015 na Aprili 2017. Cherries imepoteza mechi zake mbili zilizopita za ligi, lakini haijapoteza tatu mfululizo katika mashindano hayo tangu Mei 2024.
Sunderland nayo inahitaji ushindi baada ya kupoteza mechi tatu za mwisho za ligi. Huo ni mfululizo wake mbaya zaidi chini ya kocha Regis Le Bris. Mara ya mwisho Sunderland kupoteza mechi nne mfululizo katika ligi daraja la juu ilikuwa Desemba 2015.
Brighton ndiyo timu ya hivi karibuni kuifunga Sunderland na sasa itataka kuongeza mfululizo wake wa ushindi kutoka mechi tatu hadi nne itakapokutana na Crystal Palace. Brighton inalenga kushinda mechi nne mfululizo za ligi hiyo kwa mara ya pili katika historia baada ya kufanya hivyo kati ya Februari na Machi 2025.
Crystal Palace ilirejea kwenye ushindi kwa kuichapa Nottingham Forest mabao 3-1. Hata hivyo, kwa kuwa imeshindwa kufunga katika mechi nne kati ya sita za mwisho ilizocheza ugenini katika ligi, inapewa asilimia 19.6 kushinda ikilinganishwa na 59 za Brighton.
Brighton ndiyo timu ya kwanza kufunga mabao 18 katika mechi zake sita za mwanzo wa msimu wa Ligi Kuu England tangu ilipofanya hivyo 2023/24, pia ikiwa na mabao 18. Itakuwa na matumaini ya kupata mafanikio dhidi ya Crystal Palace ambayo imekabiliwa na mashuti 108, idadi kubwa kuliko timu nyingine yoyote katika ligi hiyo.
Katika Uwanja wa Elland Road, Manchester United iko chini ya shinikizo kubwa la kurejea kwenye ushindi baada ya kupata kipigo kingine katikati ya wiki. Baada ya kufungwa mabao 2-0 na Atletico Madrid katika Ligi ya Mabingwa Ulaya Jumanne, Man United haijashinda mechi tano za mashindano yote, ikitoka sare mbili na kupoteza tatu. Huo ni mfululizo wake mbaya zaidi tangu Januari 2025. Shinikizo kwa kocha Michael Carrick limekuwa kubwa zaidi kabla ya mchezo dhidi ya Leeds United, ambayo ilipoteza kwa mara ya kwanza msimu huu mwishoni mwa wiki iliyopita.
Man United imekusanya pointi sita tu katika mechi sita za mwanzo za ligi, idadi ndogo zaidi katika hatua hiyo tangu 1986/87, wakati Ron Atkinson alipokuwa kocha na timu hiyo ilikusanya pointi nne.
Man United inapewa nafasi ya ushindi ya asilimia 31.6, huku Leeds ikiwa na asilimia 41.7 na uwezekano wa mchezo kuisha kwa sare ukiwa asilimia 26.7.
Leeds iliipa Arsenal wakati mgumu katika Uwanja wa Emirates katika mchezo uliopita, ilipokuwa mbele kwa bao 1-0 hadi zaidi ya saa moja ya mchezo ilipokuwa imepita. Arsenal ilipambana na kushinda mabao 2-1. Sasa Arsenal inakwenda kucheza ugenini dhidi ya Nottingham Forest ikiwa inapewa nafasi ya ushindi ya asilimia 58.3, kiwango cha juu zaidi kwa timu yoyote itakayocheza ugenini katika raundi ya saba. Nottingham Forest inapewa nafasi ya asilimia 20.4.
KESHOKUTWA, JUMATATU
Coventry City itajaribu kurudia mafanikio yake ya Jumatatu iliyopita itakapokutana na Tottenham, ambayo bado haijapata ushindi. Baada ya kuichapa Newcastle United mabao 4-1 katika raundi ya sita, Coventry imeshinda mechi mbili za mwisho za Ligi Kuu England. Mara ya mwisho kuwa na mfululizo mrefu zaidi wa ushindi katika ligi daraja la juu ilikuwa Januari na Februari 1998, iliposhinda mechi tano mfululizo chini ya kocha Gordon Strachan.
Hata hivyo, nafasi ya Coventry kushinda ni asilimia 23.9. Tottenham inapewa nafasi kubwa ya kupata ushindi wake wa kwanza msimu huu, ikiwa na uwezekano wa asilimia 51.4.
Ni msimu wa 1912/13, Tottenham iliposhindwa kushinda katika mechi 12 za mwanzo, na 2008/09 ilipokosa ushindi katika mechi nane za mwanzo, pekee ambapo klabu hiyo imewahi kuwa na mwanzo mbaya zaidi wa msimu wa ligi. Tottenham imefunga mabao matatu katika mechi sita msimu huu. Hiyo ni idadi yake ya pili kwa uchache katika hatua hii ya msimu, ikiwa nyuma ya mabao mawili iliyofunga katika mechi sita za mwanzo 2006/07.
Msimu huu Tottenham imegusa mpira mara 182 ndani ya eneo la hatari la wapinzani wake katika Ligi Kuu England, na ni kati ya timu tatu tu zilizofanya hivyo mara nyingi zaidi. Hata hivyo, inashika nafasi ya mwisho kwa kiwango cha kubadili mashuti kuwa mabao, ikiwa na asilimia 3.6. Pia imefunga mabao machache kwa tofauti ya 3.6 ikilinganishwa na yaliyotarajiwa kufungwa. Imefunga mabao matatu tu licha ya kuwa na yaliyotarajiwa 6.6.