Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

Maresca akutana na nyota Man City

MARESCA Pict

Muktasari:

  • Wachezaji wengi wa City wamekuwa kwenye majukumu ya timu zao za taifa kwa takribani wiki mbili, kipindi ambacho klabu hiyo imekumbwa na taarifa nzito kutoka kwa tume huru iliyochunguza masuala yake ya fedha.

MANCHESTER, ENGLAND: KOCHA wa Manchester City, Enzo Maresca, anatarajiwa kukutana na wachezaji wake kwa mara ya kwanza kama kundi siku ya Alhamisi, huku klabu hiyo ikiwa katika presha kubwa baada ya hukumu inayohusu masuala yake ya kifedha.

Wachezaji wengi wa City wamekuwa kwenye majukumu ya timu zao za taifa kwa takribani wiki mbili, kipindi ambacho klabu hiyo imekumbwa na taarifa nzito kutoka kwa tume huru iliyochunguza masuala yake ya fedha.

Tume hiyo ilidai kuwa City iliongeza kwa njia isiyofaa mapato yake ya kibiashara kwa kiasi cha Pauni 830 milioni, tuhuma ambazo klabu hiyo imezipinga vikali na tayari imewasilisha rufaa.

MARE 01

Sasa City inajiandaa kwa mchezo mkubwa dhidi ya wapinzani wao Liverpool Jumapili, mechi ambayo imepewa uzito mkubwa kutokana na mazingira yanayoizunguka klabu hiyo.

Maresca anatarajiwa kuzungumza na wachezaji wake kama kundi wakati watakaporudi katika kituo cha mazoezi cha City Football Academy kesho Alhamisi, huku kazi yake kubwa ikiwa ni kuhakikisha sakata hilo haliathiri kiwango cha timu uwanjani.

Baadhi ya nyota kama Phil Foden na Antoine Semenyo hawakuwa kwenye majukumu ya timu zao za taifa na wameendelea kutumia vituo vya klabu, lakini wachezaji wengine waliokuwa katika mataifa mbalimbali wamekuwa wakiwasiliana na klabu kwa njia za mbali.

MARE 02

Enzo Fernandez anatarajiwa kuwa mmoja wa wachezaji wa mwisho kurejea, kutokana na majukumu yake ya kimataifa akiwa Argentina.

Kwa upande wa England, Elliot Anderson, Marc Guehi na Rico Lewis walitarajiwa kurejea kaskazini baada ya mchezo wa Nations League dhidi ya  Jamhuri ya Czech, lakini hawakutarajiwa kuripoti kambini hadi Alhamisi.

City pia imepata pigo la majeraha baada ya Nico O’Reilly kutumwa nyumbani, wakati kocha wa Norway, Stale Solbakken, alipojaribu kutuliza hofu kuhusu hali ya mshambuliaji Erling Haaland baada ya mchezo dhidi ya Portugal.

MARE 03

Solbakken amesema Haaland pamoja na wachezaji wengine wamepewa mapumziko mafupi na klabu zao.

Maresca, ambaye amechukua mikoba baada ya kuondoka kwa Pep Guardiola, sasa anatarajiwa kukabiliana na maswali mazito kuhusu hukumu hiyo na adhabu inayoweza kuikabili City.

Adhabu hizo zinaweza kuanzia faini hadi kufukuzwa kwenye Ligi Kuu England, huku klabu ikiendelea kupinga uamuzi huo.

Licha ya presha hiyo nje ya uwanja, City imeanza msimu kwa kiwango bora, ikiwa imekusanya pointi zote 15 katika michezo mitano ya ligi.

Sasa Maresca ana kazi ya kuhakikisha sakata hilo halitikisi chumba cha kubadilishia nguo kabla ya safari yao kubwa kwenda kukutana na Liverpool Jumapili.