Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

Haaland aweka rekodi mpya EPL

HAALAND Pict

Muktasari:

  • Haaland aliweka rekodi hiyo Jumamosi, Oktoba 17, 2026, alipofunga mabao mawili katika ushindi wa Manchester City wa mabao 3-2 dhidi ya Ipswich Town kwenye Uwanja wa Etihad.

MANCHESTER, ENGLAND: MSHAMBULIAJI wa Manchester City, Erling Haaland, ameendelea kuthibitisha makali yake katika Ligi Kuu England baada ya kufikisha mabao 100 yasiyotokana na mikwaju ya penalti, akifanya hivyo kwa kasi ambayo hakuna mchezaji mwingine aliyewahi kufikia katika historia ya ligi hiyo.

Haaland aliweka rekodi hiyo Jumamosi, Oktoba 17, 2026, alipofunga mabao mawili katika ushindi wa Manchester City wa mabao 3-2 dhidi ya Ipswich Town kwenye Uwanja wa Etihad.

Bao lake la pili katika mchezo huo lilikuwa la kihistoria, likimfikisha kwenye idadi ya mabao 100 ya ligi yaliyofungwa bila kutumia penalti, baada ya kucheza mechi 139 pekee za Ligi Kuu.

HAAL 01

Rekodi hiyo inaongeza ushahidi wa uwezo wa mshambuliaji huyo wa Norway, ambaye tangu alipojiunga na Manchester City mwaka 2022 amekuwa miongoni mwa wafungaji hatari zaidi barani Ulaya.

Kinachoitofautisha rekodi ya Haaland ni kasi aliyotumia kufikisha idadi hiyo ya mabao. Kwa kufikisha mabao 100 yasiyotokana na penalti katika mechi 139, amejidhihirisha kuwa mshambuliaji mwenye uwezo mkubwa wa kutumia nafasi anazopata mbele ya lango.

Mabao hayo yanaonyesha umuhimu wake katika mfumo wa Manchester City, ambako amekuwa akitumia nguvu za mwili, kasi, uwezo wa kujiweka katika nafasi sahihi na umaliziaji wa uhakika kuwapa wakati mgumu mabeki wa wapinzani.

Haaland, mwenye umri wa miaka 26, amekuwa na mchango mkubwa katika safu ya ushambuliaji ya City tangu alipojiunga na klabu hiyo akitokea Borussia Dortmund ya Ujerumani.

HAAL 02

Katika mchezohu huo, Phil Foden alianza kuifungia City kabla ya Daizen Maeda kusawazisha kwa Ipswich Town.

Haaland aliirudisha City mbele kwa bao la kichwa kabla ya kuongeza bao la pili kipindi cha pili, akihakikisha timu yake inaendelea na mwanzo bora wa msimu wa ligi.

Hata hivyo, Ipswich ilipata bao la pili kupitia mkwaju wa penalti wa Zian Flemming katika dakika za nyongeza, lakini City ikaondoka na ushindi wa mabao 3-2.

Ushindi huo uliifanya Manchester City kufikisha ushindi wa saba mfululizo katika mechi zake saba za mwanzo za Ligi Kuu England msimu huu, ikiwa ni mwanzo bora zaidi wa ligi katika historia ya klabu hiyo.

Pamoja na furaha ya kuweka rekodi, kulikuwa na hofu baada ya Haaland kuonekana akichechemea mwishoni mwa mchezo na kuelekea moja kwa moja kwenye vyumba vya kubadilishia nguo.

HAAL 03

Kocha wa City, Enzo Maresca, amesema bado hakuwa na taarifa kamili kuhusu hali ya mshambuliaji huyo, ingawa Haaland alimweleza kuwa alikuwa sawa.

Wasiwasi huo umeongezeka kutokana na ratiba yenye msongamano wa mechi, huku City ikikabiliwa na michezo kadhaa ndani ya kipindi kifupi.

Mbali na Haaland, wachezaji Mateo Kovacic, Matheus Nunes na Nico O'Reilly pia walitoka uwanjani kutokana na matatizo ya kimwili, huku Antoine Semenyo akionekana kupata shida mwishoni mwa mchezo.

Mwanzo bora wa City msimu huu unaongeza matumaini ya kuendelea kushindania mataji, huku Haaland akiwa miongoni mwa wachezaji wanaotarajiwa kuwa na mchango mkubwa katika safari hiyo.

Hata hivyo, klabu italazimika kufuatilia hali za wachezaji wake ili kuhakikisha mafanikio ya sasa hayaathiriwi na majeraha katika kipindi muhimu cha msimu.