Diomande, Endrick kuibeba Real Madrid El Clasico
Muktasari:
- Mfumo huo uliisaidia Real kucheza mojawapo ya mechi zake bora zaidi za ushambuliaji msimu huu. Hata hivyo, ushindi mwingine wa mabao 4-1 dhidi ya RB Leipzig katika Ligi ya Mabingwa Jumatano ulionyesha kuwa Mourinho anaweza kutumia chaguo tofauti kulingana na mahitaji ya mchezo.
MADRID, HISPANIA: REAL Madrid ina utajiri mkubwa wa washambuliaji, lakini namna bora ya kuwaunganisha ili kupata matokeo imekuwa mjadala wa muda mrefu. Sasa, adhabu ya kufungiwa mechi nne za La Liga kwa Vinicius Junior imemlazimisha kocha Jose Mourinho kufikiria upya safu yake ya ushambuliaji na kujaribu mifumo mbadala.
Katika ushindi wa mabao 4-1 dhidi ya Sevilla mwishoni mwa wiki iliyopita, Real ilionyesha kiwango bora cha ushambuliaji, ikitumia safu mpya ya washambuliaji watatu. Kylian Mbappe aliongoza safu hiyo, huku Endrick akicheza upande wa kulia, Yan Diomande akiwa kushoto na Jude Bellingham akifanya kazi eneo la kiungo.
Mfumo huo uliisaidia Real kucheza mojawapo ya mechi zake bora zaidi za ushambuliaji msimu huu. Hata hivyo, ushindi mwingine wa mabao 4-1 dhidi ya RB Leipzig katika Ligi ya Mabingwa Jumatano ulionyesha kuwa Mourinho anaweza kutumia chaguo tofauti kulingana na mahitaji ya mchezo.
Katika mechi hiyo, Mbappe aliendelea kuongoza safu ya ushambuliaji, akisaidiwa na Vinicius na Arda Guler, kabla ya Mourinho kuingiza wachezaji wa akiba kuongeza nguvu eneo hilo.
Diomande aliingia dakika ya 69 kuchukua nafasi ya Vinicius na kuonyesha athari ya haraka kwa kufunga bao la nne kwa shuti kali la vole. Carlos Espi na Endrick nao waliingizwa katika dakika za mwisho.
Mourinho amesisitiza kuwa hakuna mchezaji aliye na uhakika wa nafasi ya kudumu kikosini, akieleza kuwa kiwango kinachoonyeshwa uwanjani ndicho kitakachoamua nani anastahili kucheza.
Maonyesho ya hivi karibuni ya Real yanaashiria namna safu yake ya ushambuliaji inavyoweza kubadilika bila Vinicius, huku wachezaji wengine wakipata nafasi ya kuthibitisha uwezo wao.
Swali sasa ni nani kati ya Diomande, Endrick na Espi anayeweza kutumia fursa hiyo kuisaidia Real kurejesha makali yake msimu huu?
Diomande amekuwa mmoja wa wachezaji wanaovutia zaidi katika mipango ya Mourinho, akianza kuonyesha sababu zilizofanya Real kuwekeza euro milioni 150 kumsajili.
Alijiunga na klabu hiyo akitokea RB Leipzig baada ya msimu wa 2025/26 alioutumia vizuri, akifunga mabao 12 na kutoa pasi tisa za mabao. Kasi yake, uwezo wa kupiga chenga za moja kwa moja na kuwazidi mabeki katika mikikimikiki ya mtu mmoja dhidi ya mmoja vilivutia macho ya Real.
Hata hivyo, Mourinho alichukua wiki kadhaa kabla ya kumpa nafasi ya kutosha, na winga huyo hakuanza katika mechi tano za mwanzo za msimu.
Hali hiyo imebadilika kwa kiasi kikubwa, kwani Diomande ameanza mechi tano kati ya sita zilizopita, zikiwamo tatu za karibuni zaidi.
Amehusika katika mabao saba, akifunga matatu na kutoa pasi nne za mabao, rekodi inayomweka katika nafasi ya pili kwa mchango wa mabao kikosini. Pia, ndiye anayeongoza kwa wastani wa chenga zilizofanikiwa kwa kila dakika 90 na anashika nafasi ya tatu kwa kutengeneza nafasi za mabao katika mchezo wa wazi.
Mourinho amemsifu kwa bidii na mwenendo wake, akisema: “Anafanya kazi vizuri na kwa bidii, ni mnyenyekevu na anataka kujifunza na kufanya kazi. Ananisikiliza mimi na wenzake. Atakua.”
Kocha huyo ameongeza kuwa Diomande anaendelea kupiga hatua, akisema: “Bado ana mengi ya kuboresha, lakini amecheza vizuri sana. Anaendelea kukua.”
Adhabu ya Vinicius sasa inampa Diomande nafasi kubwa zaidi ya kujihakikishia nafasi katika kikosi cha kwanza.
Baada ya kung’ara upande wa kushoto dhidi ya Sevilla na Leipzig, Diomande anatarajiwa kupata nafasi katika mechi tatu za La Liga ambazo hatashindania moja kwa moja nafasi hiyo na Vinicius. Mechi ya kwanza ni El Clasico dhidi ya Barcelona Jumapili.
Huo unaweza kuwa mtihani mkubwa zaidi kwake tangu alipojiunga na Real, ukiwa nafasi ya kuonyesha kuwa anaweza kung’ara katika mechi kubwa na kuwa zaidi ya mchezaji mwenye kipaji cha kutumainiwa.
Hata hivyo, changamoto kwa Mourinho itakuwa namna ya kumtumia Diomande baada ya Vinicius kurejea, hasa kwa kuwa Mbrazil huyo ataendelea kupatikana kwa mechi za Ligi ya Mabingwa.
Iwapo Diomande atageuza mfululizo wake wa kuanza mechi kuwa mabao, pasi za mabao na mchango wa moja kwa moja katika matokeo, anaweza kuwa sehemu muhimu ya safu ya ushambuliaji ya Real na kuanza kuhalalisha uwekezaji mkubwa uliofanywa na klabu hiyo.
Kwa Endrick, hali ni tofauti kidogo. Mbrazil huyo mwenye umri wa miaka 20 alijiunga na Real akiwa na matarajio makubwa, lakini ushindani wa nafasi za ushambuliaji umekuwa kikwazo cha kupata nafasi za mara kwa mara.
Baada ya kupata uzoefu akiwa kwa mkopo Lyon katika nusu ya pili ya msimu wa 2025/26, amerejea Madrid na kukutana na kikosi chenye nyota wengi waliothibitisha uwezo wao.
Uchezaji wake dhidi ya Roma ulikuwa ukumbusho wa kile anachoweza kuleta. Kasi yake ya kuondoka, kukimbia kuelekea langoni na ujasiri wa kuwavaa mabeki viliongeza chaguo la ushambuliaji kwa Real wakati ikijitahidi kurejea mchezoni.
Akiwa katika kiwango chake bora, Endrick ana uwezo wa kubadilisha kasi ya mashambulizi. Anaweza kucheza upande wa kulia, kupenya kuelekea langoni na pia kutumika kama mshambuliaji wa kati. Uwezo huo wa kucheza nafasi tofauti unaweza kuwa muhimu pale Real inapohitaji kubadili mbinu katikati ya mchezo.
Kasi yake na uwezo wa kuudhibiti mpira katika eneo dogo pia vinaweza kusaidia dhidi ya timu zinazoweka presha kubwa. Badala ya kutegemea pasi nyingi fupi pekee, Real inaweza kumtumia Endrick kuubeba mpira hadi maeneo hatari na kuwalazimisha mabeki wa wapinzani kurudi nyuma.
Jambo la msingi kwa Mourinho ni kumpa Endrick jukumu linaloeleweka na dakika za kutosha za kucheza ili kujenga kujiamini na kuonyesha uwezo wake.
Naye Espi anaanza kujijengea jina kama mmoja wa wachezaji wanaoweza kubadilisha mchezo wanapoingia kutoka benchi, akionyesha kuwa anaweza kuwa silaha muhimu ya Real katika nyakati za uhitaji.
Mshambuliaji huyo wa Hispania mwenye umri wa miaka 21 ametumia vyema nafasi chache alizopata, akifunga mabao matatu katika dakika 37 pekee za kucheza La Liga na Ligi ya Mabingwa. Rekodi hiyo nzuri imeongeza hoja za kutaka apewe nafasi zaidi.
Espi anampa Real kitu tofauti na washambuliaji wake wanaopenda kucheza kwa kutembea na kubadilishana nafasi. Ni mshambuliaji wa kati wa asili anayeweza kuwabana mabeki wa kati, kushambulia mipira ya krosi na kuwa sehemu ya mwisho ya mashambulizi ndani ya eneo la penalti.
Akiwa na urefu wa futi sita na inchi nne, Espi alijiunga na Real baada ya kufunga mabao 11 katika ligi akiwa na Levante. Urefu wake na uwezo wa kucheza eneo la kati vinampa Mourinho chaguo tofauti la kimkakati pale timu inapohitaji kubadili mwelekeo wa mchezo.
Hata hivyo, kudumisha kiwango cha kufunga bao kila baada ya dakika chache kwa muda mrefu itakuwa vigumu, huku nafasi ya Mbappe kama mshambuliaji mkuu ikipunguza uwezekano wa Espi kuanza mechi mara kwa mara.
Lakini kwa sasa, hapo ndipo thamani yake inaweza kuonekana zaidi. Anaweza kuingia dhidi ya mabeki waliochoka na kuongeza nguvu mpya ndani ya eneo la penalti, huku akiipa Real mbinu tofauti inapohitaji kusaka matokeo.
Akiendelea kufanya vizuri katika nyakati muhimu, Espi anaweza kuwa zaidi ya mchezaji wa akiba na kuwa chaguo la kuaminika kwa Mourinho katika mechi zenye presha kubwa.