Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

Barcelona yaweka rekodi mbaya Ligi ya Mabingwa Ulaya

Baadhi ya wachezaji wa kikosi cha Barcelona, wakati wakiondoka uwanjani kwenye mechi ya ligi ya Ligi ya Mabingwa Ulaya iliyopigwa Jumanne, Oktoba 20, 2026 dhidi ya PSG. Picha na Mtandao

Paris, Ufaransa. Kichapo cha mabao 4-2 ilichokipata Barcelona kutoka kwa PSG jana usiku kimeifanya timu hiyo kuruhusu bao katika michezo 18 mfululizo ya Ligi ya Mabingwa Ulaya.

Hiyo ni rekodi mpya mbaya kwa klabu hiyo, kwani katika historia yake haijawahi kushuhudiwa ikiruhusu nyavu zake kutikiswa katika idadi hiyo ya michezo mfululizo ya mashindano hayo.

Kumbukumbu za kabla ya mchezo huo zilionyesha kuwa Barcelona ilikuwa imeshindwa kumaliza mechi bila kufungwa bao (clean sheet) katika mechi 17 mfululizo za mashindano hayo, ikiwa ni mfululizo mrefu zaidi katika historia ya klabu hiyo kwenye michuano hiyo. Kipigo dhidi ya PSG kimeendeleza mwenendo huo.

Katika mchezo huo uliochezwa kwenye Uwanja wa Parc des Princes, Barcelona ilipambana kusawazisha matokeo mara mbili, lakini ilishindwa kuzuia mashambulizi ya wenyeji, ambao walitumia vyema nafasi zao na kupata ushindi wa mabao 4-2.

PSG ilianza kupata bao kupitia Désiré Doué kisha Barcelona kusawazisha kupitia Xavi Espart katika dakika ya 55.

Hata hivyo, wenyeji walirejea kwa bao la Vitinha, huku Lamine Yamal akiisawazishia Barcelona tena katika dakika ya 79. PSG iliendelea kuutawala mchezo na kuongeza mabao kupitia Lucas Hernández na Fabián Ruiz, na kuhitimisha ushindi huo.

Matokeo hayo yameibua tena maswali kuhusu uimara wa safu ya ulinzi ya Barcelona chini ya kocha Hansi Flick, hasa inapokutana na timu zenye uwezo mkubwa wa kushambulia katika mashindano ya Ulaya.

Barcelona ilionyesha uwezo mkubwa wa kufunga mabao katika michezo yake ya awali, lakini kushindwa kudhibiti mashambulizi ya wapinzani kumeendelea kuwa changamoto inayoweza kuathiri matumaini yake ya kufanya vizuri katika Ligi ya Mabingwa msimu huu.

Kwa Barcelona, changamoto iliyopo sasa ni kuboresha nidhamu ya ulinzi na kupunguza makosa yanayowapa wapinzani nafasi za kufunga, huku ikiendelea kutumia nguvu yake ya ushambuliaji kutafuta ushindi katika michezo ijayo.