Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

Barcola, Wirtz wakiwasha, Liverpool ikifuata Brentford

LIVERPOOL Pict

Muktasari:

  • Barcola alifunga mabao matatu katika mchezo huo, huku Wirtz akionyesha dalili za kurejesha furaha na kujiamini uwanjani, hali iliyowapa mashabiki wa Liverpool sababu ya kutabasamu baada ya kipindi kigumu cha matokeo.

LONDON, ENGLAND: USHINDI wa Liverpool katika Ligi ya Mabingwa Ulaya umeibua matumaini mapya kwa kocha Andoni Iraola, lakini bado kuna maswali kuhusu uwezo wa Bradley Barcola na Florian Wirtz kuiongoza timu hiyo kutwaa mataji msimu huu.

Barcola alifunga mabao matatu katika mchezo huo, huku Wirtz akionyesha dalili za kurejesha furaha na kujiamini uwanjani, hali iliyowapa mashabiki wa Liverpool sababu ya kutabasamu baada ya kipindi kigumu cha matokeo.

Hata hivyo, ushindi huo dhidi ya LASK ya Austria hauwezi kuwa uthibitisho wa moja kwa moja kwamba wawili hao wataisaidia Liverpool kufikia mafanikio makubwa msimu huu.

Jaribio kubwa zaidi linawasubiri Jumamosi watakapokutana na Brentford kwenye Uwanja wa Gtech, huku Iraola akihitaji kuhakikisha kikosi chake hakirudii makosa yaliyojitokeza katika kipigo cha mabao 3-0 dhidi ya Manchester City.

Katika mchezo huo dhidi ya City, Liverpool ilipoteza mwelekeo baada ya Ryan Gravenberch kutolewa kwa kadi nyekundu, hali iliyowapa wapinzani nafasi ya kuitawala na kuibuka na ushindi mnono.

LIVER 01

Kabla ya mchezo dhidi ya LASK, Barcola na Wirtz walikuwa wamechangia pasi moja tu ya bao tangu walipoanza kucheza pamoja mwanzoni mwa msimu huu, licha ya gharama yao ya pamoja kutarajiwa kufikia pauni milioni 239.

Baada ya kipigo dhidi ya City, gwiji wa Liverpool, Jamie Carragher, alieleza kuwa Wirtz, aliyesajiliwa kutoka Bayer Leverkusen akiwa ametwaa tuzo ya mchezaji bora wa Bundesliga mara mbili, alikuwa bado hajafanikiwa kuonyesha uwezo wake ndani ya kikosi hicho.

Aliyekuwa nahodha wa Liverpool, Steven Gerrard, naye amesema Wirtz anahitaji msaada, akieleza kuwa huenda kiungo huyo alikuwa akijilaumu kutokana na mwanzo mgumu alioupata katika maisha yake ya Liverpool.

LIVER 02

Hata hivyo, Wirtz alionekana mwenye furaha zaidi katika ushindi huo, huku Barcola akifurahia kufunga mabao matatu katika mchezo mmoja kwa mara ya kwanza katika ngazi ya wakubwa.

Pamoja na ushindi huo, bado kuna maswali kuhusu uwezo wa Iraola na kikosi chake kuendeleza kiwango hicho dhidi ya wapinzani wenye ushindani mkubwa zaidi.

Tangu kocha huyo raia wa Hispania achukue nafasi ya Arne Slot, Liverpool imekuwa ikitafuta uthabiti wa matokeo na kiwango, huku furaha ya ushindi ikiwa imekuwa haba.

Mchezo dhidi ya Brentford utakuwa kipimo muhimu kwa Barcola na Wirtz, pamoja na kikosi kizima, katika kuonyesha kama wanaweza kuendeleza kiwango chao au kurejea katika hali ngumu iliyowakabili awali.

Katika mchezo dhidi ya LASK, Liverpool ilianza kwa kasi, ingawa Iraola alifanya mabadiliko kadhaa yaliyohusisha mapumziko kwa baadhi ya wachezaji muhimu.

Nahodha Virgil van Dijk alipumzishwa, ikiwa ni mara ya kwanza katika michezo 39 ya Ligi ya Mabingwa Ulaya kutokuanza kikosini. Hali hiyo ilisababisha safu ya ulinzi kuundwa na wachezaji ambao hawakuwa wamewahi kucheza pamoja katika kikosi cha kwanza.

LIVER 03

Iraola pia aliwapa nafasi vijana Lewis Koumas, mwenye umri wa miaka 21, Rio Ngumoha, 18, na Trey Nyoni, 19, huku akifanya mabadiliko manne kutoka kikosi kilichofungwa mabao 3-0 na Manchester City.

Hata hivyo, Liverpool ilikuwa ikicheza dhidi ya LASK ambayo ilikuwa ikishiriki katika hatua kuu ya Ligi ya Mabingwa kwa mara ya pili tu katika uwanja wake wa nyumbani tangu mwaka 1985.

Timu hiyo ya Austria ilimaliza msimu uliopita ikiwa imetwaa mataji mawili ya ndani na ilivutia kwa ushindi wa mabao 5-1 dhidi ya Celtic, baada ya kurejea kutoka nyuma kwa mabao manne katika mechi za mchujo zilizoiwezesha kufuzu.