Cheka kukiwasha wiki ijayo Dar
Muktasari:
- Cheka atapanda ulingoni Oktoba 31 katika usiku wa ngumi uliopewa jina la The Night to Remember, utakaofanyika Msasani Beach, kuanzia saa 11 jioni, huku pambano lake likiwa sehemu ya jioni inayowaangazia mabondia Said Chino na Said Bwanga.
BAADA ya kukaa muda mrefu nje ya ulingo, bondia Cosmas Cheka anatarajiwa kurejea kwenye pambano la raundi nane dhidi ya Omary Sultan, akilenga kurejesha ubora wake katika mchezo wa ngumi za kulipwa.
Cheka atapanda ulingoni Oktoba 31 katika usiku wa ngumi uliopewa jina la The Night to Remember, utakaofanyika Msasani Beach, kuanzia saa 11 jioni, huku pambano lake likiwa sehemu ya jioni inayowaangazia mabondia Said Chino na Said Bwanga.
Akizungumza na Mwanaspoti, Cheka alisema pambano hilo ni zaidi ya kuongeza idadi ya mapambano kwenye rekodi yake. Ni nafasi ya kujaribu kurejesha ushindani baada ya kipindi kirefu bila kupigana.
Akizungumzia kurejea kwake, Cheka alisema amekaa muda mrefu bila kupigana, hivyo analenga kutumia pambano hilo kurejesha ubora wake na kujiweka fiti zaidi.
“Nimekuwa na muda mwingi wa kufanya mazoezi unajua nawasindikiza Bwanga na Chino kwenye pambano lao hivyo nimekuwa na wiki mbili ngumu za mazoezi ili kujiweka sawa.”
Kwa mujibu wa takwimu za Boxrec Cheka alianza ngumi za kulipwa Juni 14, 2009. Rekodi hiyo inaonyesha amecheza mapambano 48, akishinda 27, akipoteza 14 na kutoka sare mara saba.
Pambano lake la mwisho kupigana lilikuwa Aprili 17, 2022, dhidi ya Khatibu Semhando, ambapo alipoteza kwa kusimamishwa na mwamuzi wa pambano hilo. Hiyo ina maana kwamba, kabla ya kurejea Oktoba 31 mwaka huu, bondia huyo atakuwa amekaa zaidi ya miaka minne bila pambano lililorekodiwa kwenye chanzo hicho.
Muda mrefu wa kutoonekana ulingoni unaifanya pambano dhidi ya Sultan kuwa kipimo muhimu kwa Cheka, hasa katika kuangalia namna atakavyorejea kwenye ushindani wa raundi nane.
Kwa upande wa Sultan, pambano hilo linampa nafasi ya kupambana na mpinzani mwenye uzoefu wa muda mrefu katika ngumi za kulipwa.