Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

Mwanamuziki Moses Matovu afariki kwa kushambuliwa na majambazi

Muktasari:

  • Kwa mujibu wa taarifa za Polisi nchini Uganda, Matovu alishambuliwa na watu hao katika eneo la Kibuli Market Zone B. Kabla ya kupelekwa katika Hospitali ya Kibuli kwa ajili ya matibabu, ambako baadaye alifariki dunia.

Mwanamuziki mkongwe wa Jazz na Rhumba kutoka Uganda, Moses Matovu, ambaye alikuwa mwanzilishi wa bendi maarufu ya Afrigo Band, amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 77 baada ya kushambuliwa na watu wasiojulikana katika eneo la Kibuli, jijini Kampala.

Kwa mujibu wa taarifa za Polisi nchini Uganda, Matovu alishambuliwa na watu hao katika eneo la Kibuli Market Zone B. Kabla ya kupelekwa katika Hospitali ya Kibuli kwa ajili ya matibabu, ambako baadaye alifariki dunia.

Kifo chake kimekuja wakati ambapo muziki wa Uganda unaendelea kuomboleza kuondokewa na mmoja wa wanamuziki waliotoa mchango mkubwa katika maendeleo ya jazz, rhumba na muziki wa dansi nchini humo.

Tukio la kushambuliwa na uchunguzi wa polisi

Taarifa za vyombo vya habari vya Uganda zinaeleza kuwa Matovu alishambuliwa katika eneo la Kibuli Market Zone B, Makindye Division, Kampala, asubuhi ya Alhamisi, Septemba 24, 2026.

Msemaji wa Polisi wa Kampala Metropolitan, Rachael Kawala, alisema Kituo cha Polisi cha Kabalagala kilifungua jalada la kesi ya mauaji yanayoshukiwa kuhusisha mwanamuziki huyo.

Kwa mujibu wa polisi, kikosi cha uchunguzi kilitumwa katika eneo la tukio ili kubaini kilichotokea na kuwatafuta watu waliohusika.

Taarifa za awali za vyombo kadhaa vya habari zinaeleza kuwa Matovu alijeruhiwa kichwani na kupoteza damu nyingi kabla ya kupelekwa katika Hospitali ya Kibuli, ambako alifariki.

Hata hivyo, polisi hawakuwa wametangaza idadi ya washambuliaji, silaha iliyotumika au sababu ya shambulio wakati wa taarifa hizo.

Safari ya muziki iliyoanza miaka ya 1960

Moses Matovu alikuwa miongoni mwa wanamuziki waliohusika katika uanzishwaji wa Afrigo Band mwaka 1975. Bendi ambayo baadaye ikawa moja ya vikundi vya muziki vilivyodumu kwa muda mrefu zaidi nchini Uganda.

Alizaliwa Juni 19, 1949, katika eneo la Kawempe, Kampala, na alianza kujihusisha na muziki wa kitaalamu mwaka 1967.

Kabla ya kuwa sehemu ya uanzishwaji wa Afrigo Band, aliwahi kufanya kazi na Thunderbirds Band, Uganda Police Band na Cranes Band. Ambako alijenga uzoefu wake kama mwimbaji na mpiga ala za muziki, ikiwemo saxophone.

Matovu pia alikuwa na historia ya michezo, hasa soka, ambapo aliwahi kucheza katika klabu kadhaa nchini Uganda. Hata hivyo, baadaye aliamua kuuelekeza muda na nguvu zake katika muziki, taaluma ambayo ilimfanya kuwa mmoja wa majina yaliyotambulika katika muziki wa bendi nchini humo.

Kuanzishwa kwa Afrigo Band

Afrigo Band ilianzishwa mwaka 1975 baada ya kuvunjika kwa Cranes Band, ambapo Matovu na wanamuziki wenzake waliamua kuunda kikundi kipya.

Kundi hilo lilikuja kujenga historia ya miongo kadhaa katika muziki wa moja kwa moja, likiwa na mchanganyiko wa mitindo ya jazz, rhumba ya Kongo na midundo ya Uganda.

Matovu hakuwa mwimbaji na mpiga saxophone pekee, bali pia alikuwa kiongozi wa bendi, mtunzi na mlezi wa wanamuziki vijana.

Chini ya uongozi wake, Afrigo Band iliendelea kufanya shughuli za muziki katika vipindi tofauti vya kisiasa na mabadiliko ya ladha za muziki, huku ikihifadhi nafasi yake katika burudani ya Uganda.