Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

Xabi Alonso aondoka Anfield kwa aibu

ALONSO Pict

Muktasari:

  • Baada ya dakika 90 kumalizika kwa sare ya bao 1-1, Liverpool ilishinda mikwaju ya penalti na kufuzu hatua inayofuata, ambako itakutana na Bournemouth, klabu ambayo kocha Andoni Iraola aliwahi kuifundisha.

LIVERPOOL, ENGLAND: LIVERPOOL imeiondosha Chelsea katika Kombe la Carabao kwa mikwaju ya penalti na kufuzu robo fainali, huku kocha Xabi Alonso na kiungo Jordan Henderson wakipata matokeo mabaya waliporejea Uwanja wa Anfield.

Baada ya dakika 90 kumalizika kwa sare ya bao 1-1, Liverpool ilishinda mikwaju ya penalti na kufuzu hatua inayofuata, ambako itakutana na Bournemouth, klabu ambayo kocha Andoni Iraola aliwahi kuifundisha.

Katika mchezo huo uliokuwa na presha kubwa, Chelsea ilipata bao kupitia penalti ya Morgan Rogers kabla ya Cody Gakpo kusawazisha kwa mkwaju wa penalti dakika tatu baadaye, baada ya Wesley Fofana kuunawa mpira ndani ya eneo la hatari.

ALO 01

Henderson, aliyewahi kuwa nahodha wa Liverpool, alizomewa na mashabiki wa timu hiyo alipouchukua mpira kabla ya kumpa Rogers, aliyefunga penalti na kumshinda kipa Giorgi Mamardashvili.

Hata hivyo, furaha ya Chelsea haikudumu kwa muda mrefu, kwani Gakpo alisawazisha kwa penalti na kufikisha mabao 11 katika mashindano hayo.

Katika mikwaju ya penalti, Valentin Barco alipiga mpira uliogonga mwamba kwa Chelsea, huku Kostas Tsimikas akipiga nje kwa Liverpool. Henderson alifunga penalti yake, lakini kipa Mike Penders akaokoa mkwaju wa Ryan Gravenberch.

Mamardashvili naye aliokoa penalti ya Emmanuel Emegha, kabla ya Joe Gomez kufunga kwa Liverpool. Hatimaye, Fofana alipiga penalti yake juu ya lango na kuipa Liverpool ushindi.

ALO 02

Ushindi huo ulikuwa wa tano mfululizo kwa Liverpool dhidi ya Chelsea kupitia mikwaju ya penalti, huku Liverpool, iliyotwaa taji hilo mara 10, ikisonga mbele.

Makocha wote wawili walifanya mabadiliko kadhaa katika vikosi vyao baada ya mechi za Ligi Kuu England mwishoni mwa wiki. Iraola alifanya mabadiliko saba kutoka kikosi kilichoifunga Brighton, huku Alonso akifanya mabadiliko manne kwa Chelsea.

Alonso, aliyewahi kutwaa Ligi ya Mabingwa Ulaya akiwa mchezaji wa Liverpool mwaka 2005, alimjumuisha Henderson katika kikosi cha kwanza kutokana na kutokuwepo kwa Cole Palmer aliyekuwa akitumikia adhabu na Joao Pedro aliyeumia.

Mchezo ulianza kwa kasi ya wastani, lakini mambo yalibadilika dakika ya 40 baada ya Gravenberch kumchezea vibaya Moises Caicedo ndani ya eneo la hatari, na mwamuzi Darren England kuipa Chelsea penalti.

ALO 03

Kabla ya mapumziko, Alonso alilazimika kufanya mabadiliko baada ya beki wa kati Maxence Lacroix kuumia na nafasi yake kuchukuliwa na Levi Colwill.

Kabla ya kufikisha saa moja ya mchezo, Iraola aliwaingiza Florian Wirtz na Bradley Barcola kuchukua nafasi za Lewis Koumas na James McConnell, ambao wote walikuwa wameonyeshwa kadi za njano kipindi cha kwanza.

Liverpool iliongeza mashambulizi, huku Chelsea ikiendelea kuwa tishio kupitia mashambulizi ya kushtukiza, lakini hakuna timu iliyoweza kupata bao la ushindi.

Penders alifanya kazi kubwa kwa kuokoa mipira iliyopigwa na Ronald Araujo na Barcola. Kwa upande mwingine, Marco Palestra alimlazimisha Mamardashvili kufanya kazi ya ziada kuokoa shuti lake.

Hata hivyo, Alonso hakumuingiza Estevao, ambaye angeweza kujaribu kubadili matokeo kabla ya mchezo kuamuliwa kwa penalti.

Kwa kuwa hakukuwa na muda wa nyongeza, timu hizo zilikwenda moja kwa moja kwenye mikwaju ya penalti, ambapo Liverpool ilitumia vyema nafasi yake na kuiondoa Chelsea katika mashindano hayo.