England yatikiswa, majeraha ya mastaa yaibua mjadala
Muktasari:
- Mjadala huo umechukua uzito zaidi kutokana na hali ya Palmer, ambaye alikuwa amerejeshwa kwenye kikosi cha England baada ya kukosa nafasi katika kikosi kilichoshiriki Kombe la Dunia 2026.
England imeingia katika mapumziko ya kimataifa ikiwa na mjadala mkubwa baada ya nyota watano, Cole Palmer, Declan Rice, Marcus Rashford, Kobbie Mainoo na Tino Livramento kujiondoa kwenye kikosi kutokana na majeraha, huku suala la usimamizi wa mzigo wa mechi likianza kuibua maswali kuhusu namna wachezaji wanavyopaswa kushughulikia majukumu ya timu zao za taifa.
Mjadala huo umechukua uzito zaidi kutokana na hali ya Palmer, ambaye alikuwa amerejeshwa kwenye kikosi cha England baada ya kukosa nafasi katika kikosi kilichoshiriki Kombe la Dunia 2026.
Palmer alicheza dakika zote 90 katika mchezo wa Chelsea dhidi ya Brentford mwishoni mwa wiki, lakini baadaye akaondolewa kwenye kikosi cha England kutokana na tatizo dogo la misuli na kile kilichoelezwa kuwa ni usimamizi wa mzigo wa mechi.
Hali hiyo imeibua mjadala nchini England, huku baadhi ya wachambuzi wakijiuliza kama wachezaji wanapaswa kupewa muda wa kupumzika wanapokuwa na changamoto za kiafya au wanapaswa kuweka mbele zaidi majukumu ya timu ya taifa.
Mjadala huo umehusishwa zaidi na Palmer kwa sababu kurejea kwake England kulikuwa na umuhimu baada ya kukosa Kombe la Dunia. Taarifa zinaonyesha kuwa Palmer alikuwa ameanza msimu vizuri akiwa na Chelsea, akifunga mabao manne na kutoa asisti mbili katika mechi saba kabla ya kujiondoa kwenye kikosi.
Hata hivyo, upande mwingine wa mjadala unasema usimamizi wa afya ya mchezaji ni jambo muhimu, hasa kwa wachezaji wanaokabiliwa na ratiba yenye mechi nyingi za klabu na taifa.
England kwa sasa inakabiliwa na changamoto hiyo ikiwa imepoteza wachezaji watano kwa wakati mmoja. Shirikisho la Soka England limethibitisha kuwa Palmer, Rice, Rashford, Mainoo na Livramento wameondolewa kwenye michezo ijayo ya Ligi ya Mataifa kutokana na matatizo yao ya majeraha.
Kocha Thomas Tuchel amefanya mabadiliko katika mipango yake baada ya kuwaita James Garner wa Everton na Morgan Gibbs-White wa Nottingham Forest kuchukua nafasi za waliokosekana.
Kwa Tuchel, changamoto hiyo inakuja wakati England ikijiandaa kwa mchezo mkubwa dhidi ya Hispania katika Uwanja wa Wembley, Jumamosi, Septemba 26.
Baada ya Hispania, England itacheza na Czechia mjini Prague Septemba 29, Croatia mjini Rijeka Oktoba 3 na kisha kuikaribisha tena Czechia Wembley Oktoba 6.
Kinachoongeza mjadala ni kwamba msimu huu mapumziko ya Septemba na Oktoba ya kimataifa yameunganishwa kuwa kipindi kimoja cha siku 16, kuanzia Septemba 21 hadi Oktoba 6. Katika kipindi hicho, timu za taifa zitacheza mechi nne badala ya mbili ambazo zimekuwa kawaida katika mapumziko ya awali.
Mabadiliko hayo yamefanyika kwa lengo la kupunguza idadi ya mapumziko ya kimataifa katika msimu, huku ustawi wa wachezaji ukiwa miongoni mwa sababu zilizozingatiwa katika mabadiliko ya ratiba.
Hata hivyo, kwa England, mjadala wa sasa unaonyesha changamoto inayoweza kuendelea kuikabili soka la kisasa, namna ya kusawazisha mahitaji ya klabu, timu za taifa, afya ya wachezaji na ratiba inayozidi kuwa na msongamano.
Kwa sasa Tuchel atalazimika kuendelea na maandalizi bila Palmer, Rice, Rashford, Mainoo na Livramento, huku Garner na Gibbs-White wakipewa nafasi ya kuonyesha uwezo wao katika kikosi cha Three Lions.