Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

Ugumu ratiba EPL dhidi ya matokeo

UGUMU Pict

Muktasari:

  • Fikiria hali ilivyokuwa kabla ya msimu kuanza, kipindi hicho cha matumaini mapya, matarajio na msisimko. Mawazo ya hofu kuhusu msimu unaokuja huwa hayapati nafasi kubwa kwa wengi. Badala yake, nguvu ya akili hutumika kufikiria mambo yanayoweza kufikiwa. Hata hivyo, uhalisia unaweza kukukabili haraka. Msimu wa Ligi Kuu England 2026-27 bado uko mwanzoni.

BRIGHTON, ENGLAND: Tunaangalia tena matarajio ya kabla ya msimu kwa klabu za Ligi Kuu England (EPL) katika mechi tano za kwanza na kutathmini zimefanya vizuri kwa kiwango gani ikilinganishwa na ugumu uliodhaniwa wa ratiba. Mechi tano zinatosha kubadilisha kwa kiasi kikubwa mitazamo na matarajio katika Ligi Kuu England.

Fikiria hali ilivyokuwa kabla ya msimu kuanza, kipindi hicho cha matumaini mapya, matarajio na msisimko. Mawazo ya hofu kuhusu msimu unaokuja huwa hayapati nafasi kubwa kwa wengi. Badala yake, nguvu ya akili hutumika kufikiria mambo yanayoweza kufikiwa. Hata hivyo, uhalisia unaweza kukukabili haraka. Msimu wa Ligi Kuu England 2026-27 bado uko mwanzoni.

Kuanza msimu vizuri au vibaya siyo lazima kila wakati kuwe dalili ya kitakachokuja. Kuna sababu nyingi zinazoweza kusababisha hali hizo, na nyingi hazidumu. Kwa mfano, ugumu wa ratiba ni jambo ambalo huwezi kulipuuza kwani siyo kila mwanzo wa msimu huwa na mazingira yanayofanana. Kabla ya msimu wa 2026-27 kuanza, Opta ilibaini klabu zilizokuwa na ratiba rahisi na zilizokuwa na ratiba ngumu zaidi mwanzoni mwa msimu. Sasa, tunaweza kurejea matokeo hayo na kuona yanavyolingana na msimamo halisi wa Ligi Kuu England baada ya mechi tano.


UGUM 04

UGUMU WA RATIBA KABLA VS MSIMAMO MECHI TANO

Kwa ujumla, kuna uhusiano fulani kati ya ugumu wa ratiba na pointi ambazo timu zilipata katika mechi tano za kwanza za msimu. Kwa mfano, timu 10 zilizodhaniwa kuwa na ratiba rahisi zaidi zilipata wastani wa pointi 8.2, wakati zile 10 zilizokuwa na ratiba ngumu zaidi zilipata wastani wa pointi 5.2. Lakini kinachovutia zaidi ni kuangalia timu zilizokuwa kwenye ncha zote mbili za viwango hivyo.

Manchester City inaongoza msimamo huo wa awali, baada ya kushinda mechi zote tano. Kwa kuzingatia kwamba iliingia msimu ikiwa na hali ya sintofahamu kwa kiasi fulani kutokana na mabadiliko ya wachezaji na kuondoka kwa Pep Guardiola, mwanzo wa msimu angalau uwanjani  usingeweza kuwa bora zaidi.

Hata hivyo, kwa mujibu wa Opta kabla ya msimu walikuwa na mwanzo wa pili rahisi, huku wastani wa alama za wapinzani wao ukiwa 91.4. Ratiba yao ya mwanzo haikuwa bila changamoto; kuifunga Manchester United ugenini licha ya kucheza na wachezaji 10 kwa zaidi ya saa moja ilikuwa jambo la kuvutia, ingawa wengi wangetarajia wapate karibu pointi zote dhidi ya Bournemouth (nyumbani), Crystal Palace (ugenini), Coventry (nyumbani) na Sunderland (nyumbani).

UGUM 03

Liverpool ilionekana kuwa na ratiba rahisi zaidi (91.2). Pointi tisa katika mechi hizo tano huenda ziliwaacha mashabiki wengi wakiwa na hisia za kutoridhika kwa kiasi fulani, ingawa tunapaswa kukumbuka kwamba haiwezi kuzingatiwa kikamilifu mambo kama vile kuzoea mabadiliko ya kocha, huku Andoni Iraola akiwa sasa kwenye kiti cha ukocha Liverpool.

Kwa upande wa mwanzo wa msimu uliokatisha tamaa zaidi, Manchester United bila shaka ni miongoni mwa timu hizo. Opta ilionyesha kuwa walikuwa na ratiba ya tatu kwa urahisi, lakini wamekusanya pointi tano. Kufungwa na Hull City iliyopanda daraja katika mechi ya kwanza ilikuwa jambo la kutisha. Angalau walifuata kwa kuifunga Ipswich Town 5-2 kwenye Uwanja wa Old Trafford, lakini huo bado ni ushindi wao pekee. Kwa timu hiyo kuwa nafasi ya 12 baada ya mwanzo ambao kwa takwimu ulikuwa wa tatu kwa urahisi ni jambo linalotia wasiwasi.

Brighton ni miongoni mwa timu nyingine zilizokwenda tofauti na matarajio, lakini kwa sababu tofauti kabisa na Manchester United. Kwa ratiba ya kuanza na Aston Villa (nyumbani), Chelsea (ugenini), Leeds (nyumbani), Coventry (ugenini) na Arsenal (nyumbani), wasiwasi kutoka kwa mashabiki ungeeleweka. Opta ilitathmini hilo kuwa mwanzo wa nne kwa ugumu.

UGUM 02

Lakini, walikusanya pointi 10 katika mechi hizo, ikiwemo ushindi mkubwa wa mabao 3-0 dhidi ya mabingwa katika mechi ya mwisho kabla ya mapumziko ya kimataifa, matokeo yaliyowafanya kuwa nafasi ya tatu kwenye msimamo.

Jambo moja la kuzingatia ni kwamba Brighton imetumia muda mwingi zaidi (dakika 87) msimu huu ikicheza dhidi ya timu yenye wachezaji 10 kuliko klabu nyingine yoyote, ingawa walikuwa tayari wanaongoza 2-0 wakati Aston Villa na Coventry zilipopoteza mchezaji mmoja mmoja kwa kadi nyekundu. Ikiwa Brighton imekuwa habari kubwa ya msimu hadi sasa, basi Hull angalau imewapa ushindani.

Kabla ya msimu kuanza, Hull ilikuwa chini kidogo ya Brighton kwa upande wa ugumu wa ratiba ya mwanzo (wastani wa alama za wapinzani 93.0) na kwa kiasi kikubwa ilionekana kwamba ilikuwa ikielekea kuwa timu ya kubebeshwa mzigo wa mabao baada ya kupanda daraja kwa kushtukiza. Hata hivyo, baada ya mechi tano, wana pointi nane zinazoheshimika baada ya kuifunga Manchester United (nyumbani) na Coventry (ugenini), pamoja na kutoka sare dhidi ya Chelsea (ugenini) na Aston Villa (nyumbani). Wengi walitarajia mambo mabaya zaidi kwao. Badala yake, mwanzo wa Hull unaonyesha kwamba imefanikiwa zaidi kuzoea Ligi Kuu England kuliko timu nyingine mbili zilizopanda daraja.

UGUM 01

Chini ya msimamo, pointi mbili za Tottenham Hotspur zinaonekana kuwa chache sana baada ya mechi tano za kwanza. Kwa wastani wa alama za wapinzani wa 92.3, ratiba hiyo ilionekana kuwa ya kiwango cha kati. Lakini, walichoweza kupata zaidi ni suluhu (0-0) dhidi ya Nottingham Forest (ugenini) na Everton (nyumbani).

Kwa upande mwingine, timu nyingi zilizo chini ya msimamo zilikuwa upande wa juu kwa ugumu wa ratiba kabla ya msimu. Fulham, Sunderland, Coventry na Bournemouth zote zilikuwa na wastani wa alama za wapinzani wa angalau 93.0, na hakuna iliyofanikiwa kupata zaidi ya pointi nne.