Matokeo yalivyowaponza mabosi Manchester United
Muktasari:
- Kwa Michael Carrick, ambaye bado yuko kwenye kiti cha ukocha, kinachotajwa kuwa huenda ukawa mwanzo wa mwisho wake ndani ya Old Trafford.
LONDON, ENGLAND: TANGU baada ya Sir Alex Ferguson kuondoka Manchester United, makocha mbalimbali wa klabu hiyo wamekumbana na matokeo yaliyogeuza upepo dhidi yao na hatimaye kuchangia kufutwa kazi.
Kwa Michael Carrick, ambaye bado yuko kwenye kiti cha ukocha, kinachotajwa kuwa huenda ukawa mwanzo wa mwisho wake ndani ya Old Trafford.
Hizi ndizo mechi zilizogeuza upepo dhidi ya makocha wa hivi karibuni wa Manchester United.
DAVID MOYES: OLYMPIAKOS 2-0 MAN UNITED, FEBRUARI 2014
Pendekezo la Gary Neville kwamba dakika 15 za mwanzo wa kipindi cha pili dhidi ya Fulham zilikuwa kiwango kibaya zaidi alichowahi kukiona Manchester United katika miaka 46 lilikuwa limepitiliza.
Kulikuwa na vipindi vingi zaidi vibaya kuliko hivyo, na mchezo dhidi ya Olympiakos ulikuwa miongoni mwake kwa muda mrefu zaidi.
United ilikuwa imepata droo iliyotazamwa kuwa rafiki katika hatua ya mtoano ya Ligi ya Mabingwa Ulaya, lakini ilipoteza kwa mabao 2-0. Robin van Persie alilalamikia wachezaji wenzake kuingilia eneo lake la kuchezea, huku Roy Keane akiikosoa timu hiyo vikali kwenye televisheni.
Makamu Mwenyekiti Mtendaji wa United, Ed Woodward, alipiga picha ya ubao wa matokeo, akitaka kujikumbusha kuwa hali isingeweza kuwa mbaya zaidi ingawa baadaye ilizidi kuwa mbaya.
Uwezekano wa United kufuzu Ligi ya Mabingwa kupitia Ligi Kuu ulizidi kufifia, hivyo Woodward alianza kuwasiliana na Louis van Gaal mwezi Machi.
Baada ya kichapo cha mabao 2-0 dhidi ya Everton Jumapili ya Pasaka kuifanya United ishindwe tena kihisabati kumaliza ndani ya nne bora, uongozi ulifanya uamuzi wake.
Siku iliyofuata, taarifa ziliibuka kuwa Moyes angefutwa kazi, na Jumanne asubuhi klabu ikathibitisha kuondoka kwake.
LOUIS VAN GAAL: MIDTJYLLAND 2-1 MAN UNITED, FEBRUARI 2016
Van Gaal naye alikumbana na pigo kubwa mwezi Februari 2016, baada ya United kufungwa na Midtjylland ya Denmark.
United ilicheza vibaya kiasi cha mashabiki wake kuimba wimbo wa zamani wa Frankie Valli and the Four Seasons, wakilalamikia hali ya timu hiyo katika usiku wenye baridi kali.
Siku chache baadaye, taarifa ziliripoti kuwa Jose Mourinho alikuwa amefikia makubaliano ya awali ya kuchukua nafasi ya Van Gaal.
Ushindi wa United wa mabao 5-1 katika mchezo wa marudiano haukubadili sana hali ya mambo. Timu hiyo ilikuwa imeshuka kutoka Ligi ya Mabingwa na kuhamia Europa Ligi, kabla ya baadaye kuondolewa na Liverpool.
Mourinho alisubiri miezi mingine mitatu, lakini kushindwa kwa United kufuzu Ligi ya Mabingwa kulichangia mkataba wa Van Gaal kuvunjwa mwaka mmoja kabla ya muda wake kumalizika.
JOSE MOURINHO: MAN UNITED 1-2 SEVILLA, MACHI 2018
Kwa Mourinho, si rahisi kutaja mchezo mmoja uliogeuza upepo dhidi yake katika kipindi chake cha miaka miwili na nusu Manchester United.
Hata hivyo, kuondolewa na Sevilla katika hatua ya 16 bora ya Ligi ya Mabingwa kulikuwa pigo kubwa. Sevilla haikuwa miongoni mwa timu zilizotazamwa kuwa na nguvu kubwa katika hatua hiyo, na ilikuwa tayari imeachana na kocha wake mmoja.
Baada ya ushindi huo wa kihistoria Old Trafford, Sevilla ilicheza mechi tisa bila ushindi, huku kocha Vincenzo Montella akifutwa kazi.
Woodward pia hakufurahishwa na kipigo cha mabao 3-1 dhidi ya West Ham mwishoni mwa Septemba 2018. Uvumi kwamba Mourinho angeondoka bila kujali matokeo dhidi ya Newcastle wiki iliyofuata haukuwa wa kweli, lakini hali yake ndani ya klabu ilikuwa imezidi kuwa mbaya.
United ilipoikaribisha Juventus Oktoba 23, Ole Gunnar Solskjaer alikuwa mjini humo. Alifikia makubaliano ya mdomo na Woodward kuwa kocha wa muda endapo Mourinho angeondoka.
Wiki nane baadaye, Solskjaer aliteuliwa kuiongoza timu hiyo.
OLE GUNNAR SOLSKJAER: MAN UNITED 0-5 LIVERPOOL, OKTOBA 2021
Kulikuwa na nyakati kadhaa ambazo United ingeweza kumfuta kazi Solskjaer, hasa wakati Mauricio Pochettino alipokuwa akipatikana. Hatimaye, kuondoka kwake kulikaribia baada ya matokeo mabaya mfululizo.
Katika majira ya kiangazi ya 2021, United ilimpa Solskjaer mkataba mpya wakati ule wa awali ukiwa bado na mwaka mmoja kabla ya kumalizika. Hata hivyo, kufikia Oktoba, uongozi ulikuwa umeanza kuona kuwa alipaswa kuondoka.
Kipigo cha mabao 5-0 dhidi ya Liverpool Old Trafford kilikuwa pigo kubwa kwa Solskjaer. Mashabiki wa Liverpool walishangilia kwa nyimbo za kumdhihaki kocha huyo, lakini United haikuwa na mpango wa haraka wa kupata mrithi wake, hivyo ikaendelea naye kwa muda.
United iliifunga Tottenham mabao 3-0 siku mbili kabla ya Nuno Espirito Santo kufutwa kazi, kisha kupata sare ya dakika za mwisho dhidi ya Atalanta.
Hata hivyo, ilizidiwa na Manchester City na kufungwa mabao 2-0 katika mchezo ambao United ilipiga mashuti mengi yaliyolenga lango lake lenyewe kuliko yale yaliyolenga lango la City, kwa mujibu wa makala hiyo.
Licha ya kipigo hicho kuja kabla ya mapumziko ya mechi za kimataifa mwezi Novemba, Solskjaer hakufutwa kazi mara moja. Aliendelea kuiongoza timu hiyo hadi ilipokwenda Vicarage Road na kuchapwa mabao 4-1 na Watford, timu ambayo baadaye ilishuka daraja.
Asubuhi iliyofuata, Solskjaer alirekodi mahojiano yake ya mwisho kabla ya kuondoka klabuni.
ERIK TEN HAG: MAN UNITED 0-3 TOTTENHAM, SEPTEMBA 2024
United ilikuwa imepanga kumfuta kazi Ten Hag mwezi Mei, lakini ikabadilisha msimamo baada ya ush indi wa kuvutia wa Kombe la FA dhidi ya Manchester City.
Mkataba wake uliongezwa kwa mwaka mmoja, ingawa hatua hiyo haikuonekana kuwa ishara kubwa ya imani ya muda mrefu. Klabu pia ilisajili wachezaji kadhaa zaidi kutoka Uholanzi.
Hata hivyo, hali haikubadilika. Mwezi Septemba, United ilipoteza nyumbani kwa mabao 3-0 dhidi ya Liverpool na Tottenham.
Siku ya kipigo dhidi ya Liverpool, Mtendaji Mkuu Omar Berrada alisisitiza kuwa Ten Hag alikuwa bado anaungwa mkono kikamilifu. Lakini kufikia mwisho wa mwezi, mipango ya kumwondoa ilikuwa imeanza.
Mapumziko ya mechi za kimataifa ya Oktoba yalipita, lakini nafasi ya Ten Hag ilizidi kuwa dhaifu. United haikumfuta kazi hadi baada ya kichapo dhidi ya West Ham mwishoni mwa Oktoba, mchezo ambao matokeo yake yaliathiriwa na uamuzi wenye utata wa VAR. Klabu ilitaka kuhakikisha inapata nafasi ya kumteua Ruben Amorim.
RUBEN AMORIM: GRIMSBY 2-2 MAN UNITED, AGOSTI 2025
Kwa Amorim, makala hii inasema kuondoka kwake hakukutokana na matokeo pekee, bali pia mgogoro wa ndani ya klabu.
Kocha huyo raia wa Ureno alizidisha mvutano baada ya kumkosoa Mkurugenzi wa Soka, Jason Wilcox na kuipa klabu changamoto ya kuamua mustakabali wake kufuatia mchezo wake wa mwisho dhidi ya Leeds. Amorim hakufurahishwa na mwenendo wa Wilcox katika mkutano wa kutathmini sare ya mabao 1-1 dhidi ya Wolves, timu iliyokuwa mkiani, Desemba 30.
Pia alipata taarifa kuwa Wilcox alikuwa akijiita ‘kocha mkuu’ katika mazungumzo na wafanyakazi katika kituo cha mazoezi cha Carrington.
Hata hivyo, kuondolewa na Grimsby ya Ligi Daraja la Pili katika usiku wenye mvua kubwa kulikuwa pigo jingine kubwa katika kipindi chake. United ilikuwa nyuma kwa mabao 2-0 wakati wa mapumziko, Amorim akatumia ubao kueleza mbinu zake, lakini timu hiyo ikaondolewa kwa mikwaju ya penalti.
Licha ya hatua kadhaa za maendeleo katika miezi yake ya mwisho, makala inahitimisha kuwa kipigo hicho kilikuwa doa kubwa lililofanya iwe vigumu kwake kuendelea kuwa na mafanikio Manchester United.