Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

Haaland ni suala la muda tu

HAALAND Pict

Muktasari:

  • Kwa mujibu wa mwandishi wa habari za usajili wa Marca, Matteo Moretto, mshambuliaji huyo wa Norway ana nia ya kuhamia Hispania, lakini bado hajafanya uamuzi kati ya Barcelona na Real Madrid. Klabu hizo mbili zinatarajiwa kuwania saini yake endapo atapatikana sokoni.

LONDON, ENGLAND: MSHAMBULIAJI wa Manchester City, Erling Haaland anatamani kujipima katika Ligi Kuu ya Hispania (LaLiga) na anatarajiwa kuhamia nchini humo kabla ya kumaliza maisha yake ya soka.

Haaland amekuwa na azma ya kucheza katika ligi tofauti ili kujipima zaidi, huku LaLiga ikitajwa kuwa huenda ikawa kituo chake kijacho atakapoamua kuondoka Ligi Kuu England.

Kwa mujibu wa mwandishi wa habari za usajili wa Marca, Matteo Moretto, mshambuliaji huyo wa Norway ana nia ya kuhamia Hispania, lakini bado hajafanya uamuzi kati ya Barcelona na Real Madrid. Klabu hizo mbili zinatarajiwa kuwania saini yake endapo atapatikana sokoni.

Hata hivyo, Manchester City bado iko katika nafasi nzuri ya kuendelea kumtumia Haaland baada ya mshambuliaji huyo kusaini mkataba mpya wa miaka tisa na nusu Januari mwaka jana. Mkataba huo hauripotiwi kuwa na kipengele kinachomruhusu kuondoka kwa kulipa kiasi maalumu cha fedha.

HAALA 01

Pamoja na hilo, mustakabali wa Haaland unaweza kuathiriwa na matokeo ya kesi inayokabili City kuhusu tuhuma za ukiukaji wa kanuni za kifedha. Klabu hiyo imekata rufaa dhidi ya uamuzi unaohusika na inakanusha kufanya makosa.

Adhabu kali, ikiwamo uwezekano wa kupunguziwa pointi na kushushwa daraja kutoka Ligi Kuu England, inaweza kubadili hali na kuilazimisha City kufikiria upya mipango yake, ingawa bado haijafahamika kama jambo hilo litaathiri uamuzi wa Haaland.

HAALA 02

Kwa upande wa Barcelona, klabu hiyo inaendelea kutafuta mshambuliaji wa kiwango cha juu baada ya Robert Lewandowski kuondoka wakati wa dirisha la usajili la majira ya kiangazi. Mabingwa hao wa Hispania walishindwa kumsajili Julian Alvarez, aliyewahi kucheza pamoja na Haaland kwa Manchester City kabla ya kujiunga na Atletico Madrid.

Haaland, aliyejiunga na City akitokea Borussia Dortmund mwaka 2022, amefunga mabao 175 katika mechi 209 alizoichezea klabu hiyo. Pia ametwaa tuzo ya Mfungaji Bora wa Ligi Kuu England mara tatu.

HAALA 03

Iwapo atahamia Hispania, Haaland atakuwa na nafasi ya kuendeleza rekodi yake ya ufungaji katika ligi nyingine kubwa ya Ulaya, huku Barcelona na Real Madrid zikitajwa kuwa vituo vinavyoweza kumpa changamoto hiyo.