Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

Mayanga awajia juu mastaa Mbeya City

MAYANGA Pict

Muktasari:

  • Mbeya City FC kwa sasa ina pointi 10 baada ya kupoteza michezo mitatu msimu huu, ambapo katika uwanja wao wa nyumbani wa Sokoine wamecheza michezo minne na kupata matokeo mchanganyiko ya ushindi mara mbili dhidi ya Dodoma Jiji na Mashujaa FC, pamoja na vipigo viwili dhidi ya Geita Gold na Kagera Sugar.

KOCHA Mkuu wa Mbeya City, Salum Mayanga, amewajia juu wachezaji wake baada ya kipigo cha mabao 3-1 dhidi ya Kagera Sugar, huku akisema makosa ya umakini ndiyo yaliyowagharimu.

Mbeya City FC kwa sasa ina pointi 10 baada ya kupoteza michezo mitatu msimu huu, ambapo katika uwanja wao wa nyumbani wa Sokoine wamecheza michezo minne na kupata matokeo mchanganyiko ya ushindi mara mbili dhidi ya Dodoma Jiji na Mashujaa FC, pamoja na vipigo viwili dhidi ya Geita Gold na Kagera Sugar.

Akizungumza na Mwanaposti, Mayanga amesema wachezaji wake walishindwa kutekeleza majukumu yao kwa umakini, hasa katika safu ya ulinzi na eneo la ushambuliaji, hali iliyowapa wapinzani nafasi ya kupata ushindi muhimu ugenini.

MAYA 01
MAYA 01

“Wachezaji walifanya makosa makubwa ya umakini ambayo yametugharimu kupoteza mchezo huu. Tulikuwa na mapungufu kwenye ulinzi na hata mbele tulishindwa kutumia nafasi tulizopata,” amesema Mayanga.

Katika mchezo huo, Kagera Sugar ndiyo ilianza kupata bao kupitia Emmanuel Mvuyekule dakika ya 37, lakini Mbeya City ilisawazisha dakika ya 43 kupitia Hassan Hajji ‘Cheda’, na kufanya timu hizo kwenda mapumziko zikiwa sare ya bao 1-1.

MAYA 02

Kipindi cha pili, Kagera Sugar ilirejea kwa kasi na Mudathir Said kufunga mabao mawili dakika ya 58 na 73, na kuipa timu hiyo ushindi wa mabao 3-1 katika mchezo ambao wenyeji walishindwa kuzuia mashambulizi ya wapinzani wao.

Kipigo hicho ni pigo kwa Mayanga, aliyerejea rasmi Mbeya City Aprili 2026 akitokea Mashujaa FC, akichukua nafasi iliyoachwa wazi na Mecky Maxime. Kocha huyo sasa analazimika kurekebisha makosa ya kikosi chake ili kurejesha ushindani katika michezo inayofuata.