Singida Black Stars; Mabadiliko ya beki yanavyompa mtihani Kimoto
Muktasari:
- Baada ya mechi nane za Ligi Kuu Bara msimu huu, Singida imepata ushindi mara tatu, sare mbili na vipigo vitatu, huku ikifunga mabao 14 na kuruhusu 11.
MABADILIKO ya mara kwa mara katika safu ya beki ya Singida Black Stars yanaweza kuwa miongoni mwa mambo yanayompa kazi ya ziada kocha Papy Kimoto katika msimu wa 2026/27, hasa ikilinganishwa na msimu uliopita ambao kikosi hicho kilikuwa na wachezaji waliopata nafasi ya kucheza pamoja mara kwa mara eneo la nyuma.
Baada ya mechi nane za Ligi Kuu Bara msimu huu, Singida imepata ushindi mara tatu, sare mbili na vipigo vitatu, huku ikifunga mabao 14 na kuruhusu 11. Takwimu hizo zinaonesha timu yenye uwezo wa kutengeneza na kufunga mabao, lakini ambayo bado inahitaji kuongeza umakini kwenye eneo la ulinzi kuruhusu mabao 11 kwenye mechi nane wastani wa kufungwa bao moja kwa kila mchezo.
Tofauti na msimu uliopita, ambapo Kennedy Juma, Morice Chukwu, Ande Cirelli na Abdulmalik Zakaria walikuwa miongoni mwa wachezaji waliopata nafasi ya kucheza mara kwa mara katika safu ya nyuma, msimu huu Kimoto amekuwa akitumia mchanganyiko tofauti wa wachezaji kulingana na mechi.
Mabadiliko hayo yanaonekana katika matumizi ya makipa Yona Amos na Metacha Mnata, pamoja na mabeki Miraji Abdallah, Abdulmalik Zakaria, Ande Cirelli, Ibrahim Imoro, Benjamin Tanimu na Hussein Kazi. Katika baadhi ya michezo, Hemed Ally, James Mwashinga na Frank Assinki nao wamekuwa katika mzunguko wa wachezaji wa eneo la ulinzi.
Ukiangalia vikosi vilivyotumika kwenye mechi hizo, utaona mabadiliko yanayohusisha nafasi ya kipa, mabeki wa kati na wale wa pembeni. Katika mchezo mmoja anaweza kuanza Yona Amos langoni, mwingine Metacha Mnata, huku safu ya ulinzi ikibadilika kulingana na mpinzani.
Kwa mfano, dhidi ya Coastal Union, Kimoto alimtumia Yona Amos langoni akiwa na Miraji Abdallah, Abdulmalik Zakaria na Ande katika safu ya ulinzi. Katika mchezo dhidi ya Dodoma Jiji, Metacha Mnata alipewa nafasi ya kulinda lango, huku Ibrahim Imoro, Benjamin Tanimu na Hussein Kazi wakitumika katika safu ya nyuma.
Dhidi ya Mashujaa, Namungo, Polisi Tanzania, Simba na Kagera Sugar, kulikuwa na mabadiliko kwenye safu hiyo. Wachezaji kama Hemed Ally, James Mwashinga, Frank Assinki, Ande, Imoro, Tanimu na Abdulmalik Zakaria wamekuwa wakipewa nafasi kulingana na mchezo husika.
Kitaalamu, mabadiliko haya yanaweza kuathiri maelewano ya safu ya ulinzi. Kipa anahitaji kufahamu namna mabeki wake wanavyopenda kucheza, wakati mabeki wa kati wanapaswa kuelewana katika kugawana majukumu na kufunika nafasi.
Pale beki wa pembeni anapopanda kusaidia mashambulizi, beki wa kati na kiungo mkabaji wanapaswa kujua nani atafunika nafasi iliyoachwa wazi. Bila maelewano hayo, timu inaweza kuacha nafasi ambazo wapinzani huzitumia kushambulia kwa kasi na ndivyo inavyoonekana kwenye baadhi ya mechi ilizocheza timu hiyo.
MWENDELEZO
Mara nyingi safu ya ulinzi inahitaji maelewano ya wachezaji wanaocheza pamoja, kufahamu mwenendo wa wenzao na kuwa na mawasiliano ya mara kwa mara wakati timu inaposhambuliwa.
Hapo ndipo tofauti ya msimu uliopita na huu ilipo. Kennedy Juma, Morice Chukwu, Ande Cirelli na Abdulmalik Zakaria walipopata nafasi za kucheza mara kwa mara, walijenga uelewano kuhusu namna ya kuzuia nafasi, kukabiliana na mipira ya juu na kudhibiti washambuliaji wa timu pinzani.
Kwa msimu huu, mabadiliko ya mara kwa mara yanaweza kuongeza muda unaohitajika kwa wachezaji kuzoeana, hasa pale ambapo beki wa kati anapocheza na mwenzake tofauti na aliyekuwa naye katika mchezo uliopita. Hali hiyo inaweza kuathiri namna wanavyogawana majukumu wakati wa kushambuliwa.
MATOKEO YANATOA ISHARA
Katika mechi nane za mwanzo za msimu uliopita, Singida ilipata ushindi mechi tatu, sare tatu na kupoteza michezo miwili, ikifunga mabao nane na kuruhusu saba ikikusanya pointi 12 kati ya 24.
Msimu huu, timu imepata ushindi mara tatu, sare mbili na vipigo vitatu katika mechi nane, huku ikifunga mabao 13 na kuruhusu 12. Hivyo, katika kipindi hicho hicho, Singida imepoteza pointi zaidi kutokana na idadi kubwa ya vipigo, wakati idadi ya mabao iliyofungwa na kuruhusiwa ikiongezeka.
Tofauti ya mabao ya kufunga na kufungwa msimu uliopita ilikuwa moja, lakini msimu huu timu imeruhusu mabao 11 dhidi ya 13 iliyofunga. Hii inaacha tofauti ya bao moja tu upande wa kufunga, jambo linaloonesha kuwa licha ya uzalishaji mzuri wa mabao, ulinzi haujaelewana vizuri.