Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

Liverpool kuna nini, Man City ilivyojibu

LIVERPOOL Pict

Muktasari:

  • Man City ilitoa ujumbe mzito katika mchezo wake huo wa kwanza tangu ilipopatikana na hatia ya kukiuka kanuni za kifedha za Ligi Kuu England, ikiichapa Liverpool kwa mabao 3-0. Mchezo huo uliofanyika Anfield ulipigwa katika kipindi ambacho Ligi Kuu England ilikuwa imeshinda kesi yake dhidi ya Man City.

LIVERPOOL, ENGLAND: BAADA ya wiki mbili zenye misukosuko, Manchester City ilirejea uwanjani kwa ushindi mnono wa mabao 3-0 dhidi ya Liverpool iliyocheza na wachezaji 10 kwenye Uwanja wa Anfield baada ya kiungo wake Ryan Gravenberch kulimwa kadi nyekundu.

Man City ilitoa ujumbe mzito katika mchezo wake huo wa kwanza tangu ilipopatikana na hatia ya kukiuka kanuni za kifedha za Ligi Kuu England, ikiichapa Liverpool kwa mabao 3-0. Mchezo huo uliofanyika Anfield ulipigwa katika kipindi ambacho Ligi Kuu England ilikuwa imeshinda kesi yake dhidi ya Man City. Hata hivyo, klabu hiyo imekata rufaa dhidi ya uamuzi huo na inaendelea kusisitiza kuwa haina hatia.

Mashabiki wa Liverpool waliwashangilia kwa kelele za kuzomea wachezaji wa City kila walipogusa au kupiga pasi, lakini vinara hao wa ligi walionyesha ubora kucheza kwa umakini mkubwa, hasa baada ya Gravenberch kuonyeshwa kadi nyekundu dakika ya 62.

Erling Haaland na Jeremy Doku walifunga mabao ndani ya dakika tatu, kabla ya Rayan Cherki kuhitimisha kwa bao lililotokana na shambulizi la kuvutia la timu nzima. Liverpool ilianza mchezo vizuri, lakini City ndiyo iliyokaribia kufunga bao la kwanza zaidi, wakati krosi kali ya Antoine Semenyo ilipopita kwa kasi ndani ya eneo la mita tano bila kuguswa na mchezaji yeyote.

LIVER 03

Kipa wa Man City, Gianluigi Donnarumma alilazimika kufanya kazi kubwa mwanzoni mwa kipindi cha pili, baada ya Liverpool kupiga mashuti matatu ndani ya dakika moja. Donnarumma aliokoa mashuti ya Lewis Koumas na Gravenberch, kabla ya Alexis Mac Allister kupiga shuti lililopinda na kutoka nje ya lango.

Baadaye, Haaland alikosa nafasi nzuri ya kufunga baada ya kupokea pasi ya Semenyo katika nafasi nzuri, lakini mwelekeo wa mchezo ulibadilika pale Gravenberch alipoonyeshwa kadi ya pili ya njano kwa kumchezea rafu Doku aliyekuwa ameingia akitokea benchi na kuanzia hapo, City haikurudi nyuma. Ndani ya dakika tatu, Haaland aliunganisha moja kwa moja kwa mguu shuti la Doku lililokuwa limegongwa na mchezaji mwingine na kumwelekea.

Dakika tatu baadaye, Doku alifunga bao maridadi kwa shuti lililopinda na kupita juu ya kipa Alisson, kisha Cherki aliongezea katika ushindi huo dakika ya 78, akiupachika mpira wavuni baada ya shambulizi la kuvutia lililohusisha pasi 41. Hiyo ndiyo idadi kubwa zaidi ya pasi katika mfululizo mmoja wa timu uliozaa bao katika Ligi Kuu England tangu Phil Foden alipofunga dhidi ya Nottingham Forest, Septemba 2023, katika shambulizi lililohusisha pasi 46.


LIVER 01

MAN CITY ‘USIMKATIE MTU TAMAA’

Wakati City ikiendelea na mchakato wa kukata rufaa dhidi ya kesi inayokabiliana nayo, jambo pekee ambalo kikosi kinaweza kufanya ni kuelekeza nguvu zake katika michezo inayofuata. Kwa sasa, City inaongoza Ligi Kuu England kwa tofauti ya pointi tatu dhidi ya Arsenal.

Kulikuwa na dakika mbili na sekunde 37 pekee kati ya Gravenberch kutolewa nje kwa kadi nyekundu akiwa Liverpool na Haaland kuifungia City bao la kwanza. Kuanzia wakati huo, wageni walionyesha umakini mkubwa katika kutumia nafasi walizopata.

Haaland amefunga mabao manane katika mechi zake nane zilizopita dhidi ya Liverpool katika mashindano yote. Hakuna mchezaji mwingine aliyefunga zaidi ya mabao matano dhidi ya Liverpool tangu mshambuliaji huyo ajiunge na City 2022.

LIVER 02

Doku alifunga bao lake la 12 katika Ligi Kuu England, lakini hilo lilikuwa lake la pili pekee akiwa ameanzia mchezo benchi na kuingia baadaye. Bao lake lingine la aina hiyo alilifunga Oktoba 2024 dhidi ya Fulham. Doku ni mchezaji wa tatu wa akiba kuifungia City bao ugenini Anfield katika Ligi Kuu England, baada ya George Weah Septemba 2000 na Bernardo Silva Januari 2018.

Kwa upande mwingine, Liverpool sasa imeshindwa kushinda katika mechi nane mfululizo za Ligi Kuu England dhidi ya timu iliyokuwa kileleni mwa msimamo mwanzoni mwa siku ya mchezo, ikiwa imetoka sare sita na kupoteza mbili. Huo ni mfululizo wake wa pili mbaya zaidi, nyuma ya mechi tisa kati ya mwaka 2002 na 2008.

LIVER 05

Kocha wa Liverpool, Andoni Iraola, ambaye mwanzo wake wa kutopoteza ulikomea katika mchezo huo, anaweza kuhoji uamuzi tata wa kumtoa Gravenberch kwa kadi nyekundu. Hata hivyo, kwa ujumla, timu yake ilikuwa nyuma ya City kwa kiwango cha uchezaji. Liverpool ilipata jumla ya nafasi 0.86 zilizotarajiwa za mabao (xG), huku nafasi zilizotokana na mchezo wa kawaida ikiwa ni 0.38. Kwa timu yenye washambuliaji walionunuliwa kwa gharama kubwa kama Florian Wirtz na Bradley Barcola, huku ikiwa na sapoti kubwa ya mashabiki wake, ilitarajiwa kufanya vizuri zaidi.


LIVER 04

MAMBO YALIVYO

Huo ulikuwa ni miongoni mwa ushindi mkubwa zaidi wa City dhidi ya Liverpool katika Uwanja wa Anfield kwenye Ligi Kuu England, ukilingana na vipigo vya Liverpool vya mabao 4-1 dhidi ya Chelsea, Oktoba 2005, na Man City Februari 2021, pamoja na vipigo vya mabao 3-0 dhidi ya West Ham United Agosti 2015 pamoja na Nottingham Forest Novemba 2025.

Katika misimu saba iliyopita ya Ligi Kuu England tangu 2020-21, ni mara mbili pekee timu imeanza msimu kwa kushinda mechi sita mfululizo; Manchester City katika misimu ya 2023-24 na 2026-27.

Kwa Liverpool haijashinda katika mechi tano mfululizo za nyumbani kwenye Ligi Kuu England, ikiwa imetoka sare nne na kupoteza moja. Hii ni mara ya nne kwa hali hiyo kutokea baada ya Machi 1993 (mechi tano), Februari 2003 (mechi saba) na Machi 2021 (mechi nane).

LIVER 06

Na juzi, ingawa aliingia uwanjani dakika ya 56, Doku alidribo mara nyingi zaidi (tano), na alihusika moja kwa moja katika idadi ya pili kwa ukubwa ya mashuti ya mchezaji yeyote wa Manchester City katika mchezo huo, akiwa na mashuti mawili na nafasi mbili alizotengeneza.

Kocha wa Liverpool, Iraola amepoteza kwa mara ya kwanza katika Ligi Kuu England baada ya mechi 24, ambazo alishinda 10 na kutoka sare 13. Kipigo chake cha mwisho kabla ya hapo kilikuwa cha mabao 3-2 dhidi ya Arsenal akiwa na Bournemouth, Januari, 2026. Amepoteza mara tano dhidi ya Man City katika mashindano hayo, idadi inayolingana na timu ambayo amepoteza nayo mara nyingi zaidi, Liverpool yenyewe.