Mligo anavyompa mtihani wa namba Kibabage Simba
Muktasari:
- Beki huyo ambaye alisajiliwa Simba dirisha dogo akitokea Singida Black Stars aliumia katika mechi ya ufunguzi wa Ligi Kuu Bara 2026/27 dhidi ya Kagera Sugar timu hiyo ikishinda 2-0 kwenye Uwanja wa Kaitaba mkoani Kagera.
KUREJEA kwa Nickson Kibabage kwenye kikosi cha Simba baada ya kupona majeraha kunaweza kufungua ushindani mpya katika nafasi ya beki wa kushoto, lakini safari hii mambo yanaweza kuwa tofauti na alivyoyazoea, kutokana na kiwango kinachoonyeshwa na Antony Mligo chini ya kocha Steve Barker.
Beki huyo ambaye alisajiliwa Simba dirisha dogo akitokea Singida Black Stars aliumia katika mechi ya ufunguzi wa Ligi Kuu Bara 2026/27 dhidi ya Kagera Sugar timu hiyo ikishinda 2-0 kwenye Uwanja wa Kaitaba mkoani Kagera.
Kibabage, ambaye amekuwa akitumika katika nafasi hiyo, alipopata majeraha nafasi yake ikachukuliwa na Mligo, ambaye ameonyesha kuwa si mchezaji wa kuziba pengo tu, bali anaweza kuwa chaguo sahihi katika mfumo wa Simba.
Ushindani huo una uzito zaidi ukiangalia namna Mligo anavyotekeleza majukumu yake uwanjani, historia ya usajili wake na aina ya wachezaji ambao Simba inao katika eneo la ushambuliaji.
Zipo sababu tano zinazoweza kumfanya Kibabage awe na mtihani mgumu anaporejea kwenye kikosi cha kwanza.
KIWANGO CHA MLIGO KIMETIBUA HESABU
Mchezaji anapopata nafasi kutokana na mwenzake kuumia, jambo muhimu si namna alivyoingia kikosini, bali kile anachokifanya baada ya kupata nafasi hiyo.
Mligo anaonekana kutumia fursa aliyoipata kuonyesha uwezo wake, jambo linalompa Barker sababu ya kuendelea kumfikiria katika mipango yake.
Hapo ndipo mtihani wa Kibabage unapoanzia. Atakaporejea, hatakuwa akishindana na mchezaji aliyekuwa akisubiri tu nafasi yake, bali atakutana na beki ambaye tayari amepata changamoto mpya.
Kibabage anaweza kuwa na uzoefu wa kucheza nafasi hiyo, lakini itamlazimu kuonyesha kuwa bado anaweza kutoa mchango unaohitajika na Barker, hasa katika namna timu inavyokaba na kulinda eneo lake la pembeni.
FADLU ALIMHITAJI MLIGO
Jambo jingine linaloongeza uzito wa ushindani huu ni historia ya usajili wa Mligo, ambaye alihitajika na aliyekuwa kocha wa Simba wakati huo, Fadlu Davids.
Kwa mujibu wa maelezo ya mchakato huo wa usajili, viongozi wa Simba walikuwa wamemalizana na Miraji Abdallah na walikuwa tayari wamefikia makubaliano naye, lakini Davids alihitaji beki mwenye sifa ambazo aliziona kwa Mligo.
Hilo linaonyesha kuwa Mligo hakuingia kwenye hesabu za Simba kwa bahati mbaya. Alikuwa mchezaji aliyependekezwa kwa kuzingatia aina ya beki ambayo kocha alitaka kuwa nayo ndani ya kikosi.
MLIGO ANAKABA, KIBABAGE KUSHAMBULIA
Tofauti ya namna wanavyocheza inaweza kuwa sababu kubwa ya ushindani wao kutokuwa suala la nani ana uwezo mkubwa zaidi, bali nani anayefaa zaidi kwa mahitaji ya Simba katika mchezo husika.
Mligo ni beki wa pembeni mwenye uwezo mzuri zaidi wa kukaba, akihakikisha anadhibiti eneo lake na kupunguza nafasi ambazo wapinzani wanaweza kutumia kushambulia kupitia pembeni.
Kwa upande wa Kibabage, moja ya silaha zake ni kupanda kwa kasi na kuongeza nguvu ya mashambulizi kutoka nyuma. Anaweza kusaidia timu kusukuma mchezo mbele na kuongeza wachezaji katika eneo la mpinzani.
Hivyo, Simba ina aina mbili za mabeki wenye sifa tofauti katika nafasi moja. Mmoja anaweza kutoa uimara mkubwa katika majukumu ya kukaba, wakati mwingine anaweza kuongeza nguvu katika mashambulizi.
Kwa timu inayokutana na wapinzani wenye washambuliaji wa pembeni wenye kasi, Mligo anafaa zaidi kutokana na uwezo wa kukaba na kuzuia mashambulizi. Lakini inapohitaji kuibana timu pinzani, uwezo wa kupanda na kuongeza idadi ya washambuliaji Kibabage anaweza kuziba nafasi hiyo.
Hii ina maana kwamba Kibabage hatapaswa kujaribu tu kurudia kile alichokuwa akifanya kabla ya kuumia, bali pia kuonyesha namna anavyoweza kuendana na mahitaji ya sasa ya timu.
LIBASSE, OURA WANATIBUA
Simba tayari ina wachezaji wa pembeni wenye kasi na nguvu ya kushambulia, akiwamo Libasse Gueye na Anicet Oura. Uwepo wao unaweza kuathiri namna Barker anavyotaka mabeki wake wa pembeni watekeleze majukumu yao.
Mawinga wenye uwezo wa kuwashinda mabeki kwa kasi na kupeleka mpira katika eneo la hatari wanaweza kuifanya timu isipate ulazima wa kumtaka beki wa kushoto apande kila wakati ili kuongeza mashambulizi.
Katika mazingira hayo, beki anayebaki kwenye nafasi yake, anayesoma mashambulizi ya wapinzani na kuhakikisha timu haiachii nafasi nyuma anaweza kuwa na thamani kubwa.
Hapo ndipo aina ya uchezaji wa Mligo inaweza kuwa na faida kwa Simba. Anapokuwa makini katika kuzuia, anaweza kuwapa mawinga uhuru wa kuzingatia majukumu yao ya kushambulia bila timu kupoteza mpangilio wa safu zake.
KIBABAGE AONGEZE USHINDANI
Kurejea baada ya majeraha ni hatua moja, lakini kurejesha nafasi katika kikosi cha kwanza ni jambo jingine. Kibabage atalazimika kuonyesha utayari wa kimwili, udhibiti katika kukaba na uwezo wa kutoa mchango unaoendana na mfumo wa Barker.
Pia, atahitaji kuonyesha kuwa uwezo wake wa kushambulia unaweza kuongezwa na nidhamu ya kukaba, hasa katika michezo ambayo Simba inahitaji kulinda matokeo au kudhibiti mashambulizi ya pembeni.
Hata hivyo Barker ndiye atakayekuwa na uamuzi wa nani aanze kulingana na mpinzani, mpango wa mchezo na hali ya wachezaji wake.