http://www.mwanaspoti.co.tz/image/view/-/3510990/medRes/1531082/-/12r80y3z/-/white.jpg

Soka

Huo mzuka wa Bilionea wa Taifa Jang'ombe si mchezo

Share Bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

Mbunge wa Mpendae, Salim Turuk ‘Mr White’ 

By GIFT MACHA, UNGUJA  (email the author)
Email this article to a friend

Submit Cancel


Posted  Jumatatu,Januari9  2017  saa 12:58 PM

Kwa ufupi;-

  • Napata shauku ya kufahamu sasa namna alivyoingia kuifadhili timu ya Taifa Jang’ombe, namuuliza kwa nini alichagua timu hiyo na siyo nyingine zilizopo visiwani humo.

HAPA visiwani Zanzibar mabilionea Yusuf Manji na Mohammed Dewji ‘MO’ sio habari hata kidogo. Watu wa hapa wanapenda vya kwao na mtu maarufu zaidi katika soka la hapa ni Mbunge wa Mpendae, Salim Turuk ‘Mr White’.

Mwanaspoti halina hiyana kwani limefunga safari hadi ofisini kwa tajiri huyo eneo la Kilimani karibu na Ikulu ya Zanzibar na kufanya mahojiano maalumu na bilionea huyo, ambaye ndiye mfadhili wa timu ya Taifa Jang’ombe.

Baada ya kufika ofisini kwake tu, napata shauku ya kufahamu kwa nini bilionea huyo ambaye, ofisi yake yote imejaa vitu vyeupe, aliamua kuingia katika soka.

“Miaka ya nyuma nilikuwa nacheza soka, nilicheza timu ya Spurs ambayo baadaye ilifahamika kama Shangani tangu ikishiriki Daraja la Tatu hadi Ligi Kuu, nilikuwa pia meneja wa timu kwa wakati huo,” anaanza kwa kueleza Turuk, ambaye ni mmiliki wa hoteli za kifahari za Golden Tulip.

“Niliendelea kuisapoti timu ya Shangani na mwaka 1994/95 ilifanikiwa kuwa Mabingwa wa Zanzibar, mwaka 1995 kulikuwa na mabadiliko makubwa ya kisiasa visiwani hapa na nikaamua kuingia kwenye siasa,” anaeleza wakati huu akionekana kuwa makini na mahojiano yetu.

Aingia Jang’ombe

Napata shauku ya kufahamu sasa namna alivyoingia kuifadhili timu ya Taifa Jang’ombe, namuuliza kwa nini alichagua timu hiyo na siyo nyingine zilizopo visiwani humo.

“Baada ya kuwa Mbunge wa Mpendae niliendelea kuzipa sapoti timu ambazo ziko jimboni kwangu. Unajua Jimbo la Mpendae halikuwepo hapo awali na kulikuwa na Jimbo la Jang’ombe na ndiyo chimbuko la timu ya Taifa na Jang’ombe Boys.

“Baada ya jimbo kugawanyika, timu ya Taifa ikabaki katika jimbo langu na ndiyo maana nimekuwa nayo karibu sana. Jang’ombe Boys ilikuwa ni timu ya vijana ya Taifa na ikafanya vizuri na kufanikiwa kupanda Ligi Kuu mapema,” anaeleza kwa utulivu tajiri huyo, ambaye kampuni yake inazalisha pia maji ya Zan Acqua.

“Baadaye Taifa wakawa wanataka kupanda daraja kutoka Ligi Daraja la Kwanza kwenda Ligi Kuu na muda mwingi walikuja kwangu wakiomba niwape sapoti, hapo ndipo nilipoamua kuwa mfadhili wao. Waliomba pia udhamini kwa wakurugenzi wa kampuni zetu na wakapewa.

“Kwenye jimbo langu natoa sapoti kwa timu zote, timu zinazoshiriki Ligi Kuu huwa nazipatia Sh1 milioni pamoja na vifaa. Timu za Ligi Daraja la Kwanza huwa nazipatia Sh700,000 na vifaa na zile za Ligi Daraja la Pili huwa nazipatia Sh400,000 na vifaa,” anaeleza huku akijinasibu kuwa yeye ni mtu wa soka.

Atumia mil 100 Jang’ombe

1 | 2 | 3 Next Page»