Soka

‘Guardiola’ wa Azam alistahili

Share Bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

Zebenzui Hernandez 

Email this article to a friend

Submit Cancel


Posted  Ijumaa,Decemba30  2016  saa 13:29 PM

Kwa ufupi;-

  • Walionekana ni watu wenye mambo mengi mapya, aina mpya ya soka la pasi fupi fupi, staili mpya ya usajili ya kuita wachezaji kutoka nchi mbalimbali kufanya majaribio.

KWA wanaokumbuka Alasiri ya Mei 19 kulikuwa na picha zilizopamba mtandao wa Azam na mingine za kijamii zikimwonyesha Mhispania Zebenzui Hernandez akitia saini mkataba wa kuifundisha timu hiyo.

Huyo ndiye aliyekuwa Kocha Mkuu mpya wa Azam aliyetua nchini kutokea Hispania akiwa sambamba na Kocha viungo Jonas Garcia.

Baadaye lilifuata jopo lingine la makocha wengine wasaidizi akiwamo Yeray Romero, Pablo Borges na Jose Garcia na kulifanya benchi la Azam kusheheni makocha watano wa Hispania, huku ikitabiriwa kucheza soka tamu la kuvutia.

Wengi waliamini kama ilivyo kwa Man City ya Pep Guardiola ndivyo ambavyo Azam ingetandaza soka na pengine kulingana kidogo na lile la Barcelona.

Hata walipohojiwa makocha hao walidokeza mipango yao ni kuifanya Azam kucheza soka la kampa...kampa tena...yaani tik..tak.. Walionekana ni watu wenye mambo mengi mapya, aina mpya ya soka la pasi fupi fupi, staili mpya ya usajili ya kuita wachezaji kutoka nchi mbalimbali kufanya majaribio.

Wakamiminika wachezaji kutoka Ghana, Ivory Coast, Zimbabwe na kwingineko ili kunusa shekeli za matajiri wa Chamazi. Kali kuliko zote makocha hawa wakaruhusu wachezaji muhimu kuondoka kama Kipre Tchetche, Kipre Balou na hivi karibuni Mnyarwanda Jean Baptiste Mugiraneza, Ya Thomas Gonabo, Fransisco Zekumbawira nao wakaonyeshwa mlango wa kutokea. Mapya yakawa mapya kila siku. Azam ikawa Azam kweli. Ile Azam ya Stewart Hall iliyokuwa na uwezo wa kuchukua pointi pale Sokoine, Nagwanda Sijaona, Majimaji na Stand United taratibu ikaanza kusanda kwa kupata matokeo yasiyoridhisha uwanjani.

Miezi saba ya ndoa ya Azam na Hernandez na wenzake ilikamilika juzi kwa Wahispania hao kupigwa chini kutokana na matokeo mabovu inayovuna timu hiyo. Meneja Mkuu wa Azam, Abdul Mohammed aliishia tu kusema Hernandez amefukuzwa kutokana na matokeo mabovu.

Jana, uongozi ulimtangaza Kally Ongalla aliyekuwa Majimaji, kuwa kocha wake. Hata hivyo, Mwanaspoti linaangazia mambo kadhaa ambayo ilikuwa ni lazima kwa makocha hao kutimuliwa pale Chamazi.

Mabadiliko ya kikosi

Katika kipindi cha miaka mitano iliyopita Azam ilitengeneza kizazi cha wachezaji waliokaa pamoja na kuelewana kama Kipre Tchetche, Kipre Balou, Jean Mugiraneza, Pascal Wawa na wengineo waliondoka. Mhispania huyo na jopo lake hawakufanya juhudi zozote kuhakikisha nyota hao wanabaki badala yake waliridhia kuondoka kwao.

Matokeo yake timu ikaanza kuhangaika kwa kuwa alishindwa kupata wachezaji sahihi wa kuziba mapengo badala yake alisajili wachezaji ambao, hivi karibuni walivunjiwa mikataba yao. Unabaki vipi kwa mfano.

Usajili wa gharama

1 | 2 | 3 Next Page»