Burudani

Nyumbani kwa Rose Muhando, ulinzi si wa kitoto

Share Bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

 

Email this article to a friend

Submit Cancel


Posted  Jumanne,Decemba27  2016  saa 14:56 PM

Kwa ufupi;-

Nikiwa huko nakutana na mwanamama ambaye siku za karibuni vyombo vya habari vimekuwa vikilitaja jina lake kwa stori zake akituhumiwa kwa mambo mbalimbali.

NI jioni, saa moja kasoro giza likiwa limeanza kushika hatamu ndani ya Mji wa Dodoma, Makao Makuu ya Tanzania ambako Rais John Pombe Magufuli ameagiza vigogo wote Serikalini waanze kuhamia huko.

Nikiwa huko nakutana na mwanamama ambaye siku za karibuni vyombo vya habari vimekuwa vikilitaja jina lake kwa stori zake akituhumiwa kwa mambo mbalimbali.

Ni msanii nguli wa nyimbo za injili, Rose Muhando ambaye mbali na kuwavutia watu kwa sauti yake nyororo, utunzi wa mashairi, midundo na uwezo wa kumiliki jukwaa vimekuwa vikiwavutia wadau mbalimbali bila kujali utofauti wa imani za dini.

Rose alikuwa ameongozana na vijana wake watano wa shoo ambao amekuwa akiwatumia kucheza katika nyimbo anazorekodi na kwenye majukwaa anapoalikwa kuimba na hapo ilikuwa ni nje ya geti la nyumba yake iliyopo Ipagala nje kidogo ya mji huo.

Hamu kubwa ni kutaka kuufahamu ukweli juu ya mambo hayo anayohusishwa nayo ikiwamo kutumia madawa ya kulevya yanayodaiwa kumfilisi mali zake pamoja na utapeli wa pesa kwa wachungaji.

Alipomkaribia mwandishi ambaye alikuwa ameweka kambi Dodoma kwa siku kadhaa ili tu kuupata ukweli wa mambo, alishtuka lakini baada ya kufahamu anachokihitaji mwandishi aliahidi kutoa ushirikiano siku ya pili kwani alikuwa amechoka kwani alikuwa ametoka kufanya huduma ya Mungu (kuimba) kijiji cha jirani.

Siku hiyo ya pili asubuhi na mapema ndipo mwandishi alipoonana kwa karibu na mwanamama huyo mcheshi ambaye pia ni mama wa watoto watatu, Gift, Nicolas na Maximilian. Kimwonekano ana mwili unaoashiria mzima wa afya, lakini anashindwa kujiachia katika miondoko kutokana na maumivu ya miguu ambayo imevimba kidogo.

 

KUINGIA NDANI KWAKE UJIPANGE

Rose ana nyumba kubwa ya kifahari na kwa mahesabu ya haraka haraka thamani yake si chini ya Sh. 200 milioni. Nje ina uzio mkubwa na geti ambalo linaimarisha ulinzi kwani huwa linafungwa wakati wote.

Ukifika bila mawasiliano naye utapokewa na wenyeji ukiwa nje ya geti na kama huna maelezo yanayojitosheleza utaondokea hukohuko bila mafanikio na hapo, Rose anafafanua sababu ya kufanya hivyo.

“Nafanya hivyo kwa sababu katika kipindi hiki, nimepitia mambo magumu, nachukua tahadhari kutokana na maadui niliokuwa nao, wapo wanaofika na kunitishia maisha na wengine wanakuja na mbinu zao nyingine ilimradi kukuharibia maisha,”anasema Rose na kuongeza: “Jana ulipoondoka tu usiku saa mbili, alikuja mtu akazungumza maneno mengi ya vitisho mimi naogopa hali hiyo.

1 | 2 | 3 Next Page»