Soka

Manji na Mo wanatushikiaje akili zetu?

Share Bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

 

By  THADEI OLE MUSHI  (email the author)
Email this article to a friend

Submit Cancel


Posted  Jumatatu,Mei22  2017  saa 12:12 PM

YANGA imetangazwa Bingwa wa Tanzania Bara katika msimu uliomalizika juzi Jumamosi.  Hakuna anayeshangaa Simba na Yanga kuwa ndio habari kubwa wakati huu wa kuhitimisha msimu kwani, imeshazoeleka hivyo.

Ni msimu uliotawaliwa na vituko vingi na kama kawaida karibia vituko vyote vimesababishwa na Simba na Yanga pamoja na baba yao TFF ambalo ni Shirikisho la Soka la Tanzania, lenye thamani ya soka.

Hawa ndio waliolifikisha soka letu hapa lilipo. Tuangalie baadhi ya mapungufu na vituko vilivyojitokeza kwenye msimu huu ulioisha.

UDHAMINI WA SIMBA NA YANGA.

Msimu huu Simba na Yanga wamevunja rekodi kwenye udhamini katika klabu zao. Mwaka jana mashabiki wa timu hizi walikuwa wakiwataja sana Mohamed Dewji na Yusuph Manji. Watu hawa wawili waliteka vyombo vyote vya habari, kutokana na staili za kipekee walizokuja nazo kutaka kuzikodisha na kuzinunua kabisa.

Watu hawa waliwagawanya mashabiki wa timu zao kabisa, Manji alikuja na staili  ya kuikodisha Yanga huku Mohamed Dewji akiweka mzigo wa Sh20 bilioni mezani na kuwafanya mashabiki wa Simba na viongozi wao kuliimba jina lake pale klabuni Msimbazi na hata aliipoonekana Uwanja wa Taifa.

Ni aibu kwa klabu hizi mpaka leo kuendelea kuwa ombaomba wa Manji na Dewji.

Yanga ilianzishwa mwaka 1935 huku Simba ikianzishwa 1936. Kwa umri huo, ni aibu kudhalilishwa na hawa wafanyabiashara.

Manji na Dewji badala ya kuwa wafadhili wa hizi timu, walipaswa kuwa wafanyakazi wa klabu hizi kutokana na ukongwe wake.

Walipaswa kupeleka CV zao pale Yanga au Simba kuomba kazi na si wao kutafutwa kwa ajili ya kutoa ufadhili wa pesa.

Tujiulize Yanga na Simba zina mashabiki kiasi sani? Wanashindwa kutumia mtaji huu wa mashabiki kutengeneza pesa? Jiulize nje ya ufadhili huu wa kina Manji na Dewji pamoja na viingilio, Simba na Yanga zina miradi gani mikubwa ya kuziingizia fedha?

Leo Dewji anataka kuzuia dili la Sports Pesa kisa ana machungu na Simba. Kweli? Kwani akiingiza huo udhamini wake na mambo mengine yakiendelea kwa masilahi ya Simba kuna tatizo gani?

1 | 2 | 3 Next Page»

Soka

Cheki stori ya mchezaji aliyetoroka Senegal kwenda Ulaya

Share Bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

Coulibaly  

Email this article to a friend

Submit Cancel


Posted  Jumatatu,Mei22  2017  saa 15:42 PM

Kwa ufupi;-

KUTUA JUVE: Coulibaly ni shabiki mkubwa wa Manchester United, lakini anatarajiwa kuwa staa mkubwa Ulaya baada ya mabingwa wa Italia, Juventus kukaribia kunasa huduma yake baada ya kuvutiwa na kiwango chake.

DAKAR, SENEGAL. MAISHA hayataki mchezo mchezo. Kuwa na maisha bora kunahitaji kuwa na uthubutu. Mamadou Coulibaly anasubiri kuandika historia kubwa kabisa katika maisha yake kutoka kuwa mtoto mkimbizi hadi kujiunga na moja ya klabu maarufu duniani katika mchezo wa soka.

Coulibaly (18) kwa sasa ni kiungo matata kabisa katika kikosi cha Pescara kilichokuwa kikicheza Ligi Kuu Italia msimu huu, kabla ya kushuka daraja kutokana na kuwa mkiani. Lakini, kwa namna alivyotoka kwao Senegal hadi kuingia Ulaya, ndicho kitu kinachotoa tafsiri kwamba maisha yanahitaji kupambana.

Mambo magumu yote aliyokumbana nayo katika safari yake ya kutoka Senegal hadi Ulaya yanakaribia kuleta matunda baada ya kuwa katika hatua za mwisho kabisa kukamilisha usajili wa kujiunga na mabingwa wa Italia, Juventus.

Stori ya maisha ya Coulibaly yanatoa funzo kwamba, hupaswi kukata tamaa bila ya kujali vikwazo gani umekuwa ukikumbana navyo kwenye harakati za jambo lolote unalotaka kulifanya.

Coulibaly, ambaye siku si nyingi atakuwa staa mkubwa duniani, aliingia Ulaya mwaka 2015 baada ya safari ya misukosuko mingi kutoka Senegal, akapitia Morocco kabla ya kufika kwa Wazungu na kisha kipaji chake cha mpira kilionekana na Pescara.

Anasimulia jinsi alivyojivika ujasiri na kuondoka nyumbani kwao bila ya kuaga, akiwa amebeba kibegi chake tu mgongoni na kwenda Ulaya kwa njia za panya. “Niliondoka nyumbani na kibegi changu cha mgongoni.

“Nilimwambia Mamadou tu, huyu ni rafiki yangu na wazazi wangu walidhani nipo shule.

Nilizima simu na sikupiga simu yoyote kwa miezi mitano au minne hivyo, walidhani nimekufa.

“Nyumbani kwetu hakukuwa na shida, tulikuwa na chakula cha kutosha tu kwa sababu watoto tulikuwa mimi na dada zangu wawili. Baba yangu hakutaka kabisa nicheze soka. Kwake yeye shule ndiyo ilikuwa kitu cha muhimu, mimi natokea kwenye familia ya walimu.

“Baba aliniambia atanipeleka kwenye timu za Ulaya, lakini alifanya hivyo kunituliza tu. Nikaamua kuyaweka hatarini maisha yangu kwa ajili ya soka, lakini nimefanya hivyo kwa ajili yao, siku si nyingi nitaanza kuwasaidia,” anasema Coulibaly.

Kwa maneno hayo unaweza kuona kumbe Coulibaly alipata mambo kirahisi rahisi tu, lakini yalikuwa magumu sana. Coulibaly alikuwa akilala mitaani na angepoteza hata maisha baada ya boti aliyokuwa akisafiria kuingia Ulaya kupata matatizo na hakuwa akiweza kuogelea.

“Nililipia tiketi ya basi kutoka Dakar hadi Morocco, hilo halikuwa tatizo, tatizo lilikuja baadaye.

1 | 2 | 3 Next Page»

Soka

Azam wachemka

Share Bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

 

By  GIFT MACHA  (email the author)
Email this article to a friend

Submit Cancel


Posted  Ijumaa,Mei19  2017  saa 14:44 PM

Kwa ufupi;-

·Timu hiyo ipo nafasi ya tatu na pointi 52 na inafuatiwa na Kagera Sugar yenye pointi 50 katika nafasi ya nne. Timu hizo mbili zinakutana kesho Jumamosi na mshindi atamaliza juu ya mwenzake.

MSIMU unaomalizika ulikuwa ni darasa tosha kwa Azam FC ambayo tangu kupanda Ligi Kuu imekuwa ikila bata tu. Matajiri hao wa Ligi Kuu Bara wamejikuta wakiwa na msimu mbovu zaidi kwao, jambo ambalo limeonekana kama funzo kuwa mpira una milima na mabonde.

Tangu kuanzishwa kwake, Azam imekuwa ni timu inayopiga hatua kwenda mbele. Imekuwa ikiimarika msimu hadi msimu lakini mwaka huu imekutana na kigingi na darasa kwamba hata ukiwa na fedha, vikwazo haviepukiki.

Kwenye soka nyakati nzuri na mbaya zipo, na zina umuhimu wake. Matokeo ya mechi za mwisho za Ligi Kuu ndiyo yatakayoamua nafasi ya Azam kwa msimu huu.

Timu hiyo ipo nafasi ya tatu na pointi 52 na inafuatiwa na Kagera Sugar yenye pointi 50 katika nafasi ya nne. Timu hizo mbili zinakutana kesho Jumamosi na mshindi atamaliza juu ya mwenzake.

Wakati msimu ukimalizika, ni vyema tukatazama milima na mabonde ya Azam katika msimu mpya. Timu hiyo inayomilikiwa na Familia ya Bakhresa ilikumbwa na nini.

Kocha mpya

Azam iliamua kuanza msimu ikiwa na kocha mpya, Zeben Hernandez ambaye alirithi mikoba ya Muingereza, Stewart Hall. Hernandez alikabidhiwa timu mapema na kufanya mapendekezo ya usajili na alifanya mabadiliko kadhaa katika kikosi chake.

Kwanza, aliwaruhusu washambuliaji, Didier Kavumbagu, Allan Wanga na Ame Ali kuondoka. Baada ya hapo akafanya usajili wa wachezaji Bruce Kangwa, Gonazo Bi Ya Thomas na Fransesco Zekumbawira.

Kocha huyo mzaliwa wa Hispania alianza msimu kwa maandalizi ya nguvu yaliyomwezesha kuanza mechi za mwanzo kwa kasi. Baada ya mechi nne za mwanzo, Azam ilikuwa inalingana pointi 10 na Simba kileleni mwa msimamo wa Ligi Kuu.

Kuondoka kwa Tchetche

Bahati mbaya zaidi kwa Azam ni kwamba msimu ulianza kwa mshambuliaji wao Kipre Tchetche kulazimisha uhamisho wa kuondoka klabuni hapo. Kwa mujibu wa taarifa za Azam ni kwamba mshambuliaji huyo alitaka changamoto mpya.

Kuondoka kwa Tchetche kuliacha pengo kubwa katika safu ya ushambuliaji ya Azam. Tchetche alicheza Azam kwa misimu mitano na kufunga mabao zaidi ya 60 katika mashindano yote jambo ambalo lilimfanya kuwa mtu muhimu zaidi katika kikosi.

1 | 2 Next Page»

Soka

Allan Shomari: Beki kitasa aliyepata upofu kama utani

Share Bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

 

By YOHANA CHALLE, ARUSHA  (email the author)
Email this article to a friend

Submit Cancel


Posted  Jumanne,Mei16  2017  saa 11:55 AM

Kwa ufupi;-

Mtu anaweza kuamini labda ana bahati mbaya ama anayeonewa, lakini ukweli ni kwamba kila linalompata mwanadamu hapa duniani ni mipango ya Mungu Muumba wa Mbingu na Ardhi.

WAKATI mwingine maisha huwa na mitihani mingi ambayo kama si Mcha Mungu na anayeamini katika dini, ni rahisi kuingia kwenye kufuru.

Mtu anaweza kuamini labda ana bahati mbaya ama anayeonewa, lakini ukweli ni kwamba kila linalompata mwanadamu hapa duniani ni mipango ya Mungu Muumba wa Mbingu na Ardhi.

Yeye ndiye mpangaji wa kila jambo kwani kwake huwa ni kitendo cha kusema ‘kuwa’ na hapohapo jambo likawa.

Nyota wa zamani wa kimataifa wa soka aliyewahi kutamba na Yanga, Allan Shomari kwa sasa haoni baada ya kupata upofu ukubwani, ni jambo linalompa changamoto kubwa.

Beki huyo kitasa wa zamani anasema kuwa hakuzoea hali hiyo, lakini hana budi kumshukuru Mungu kwani hujafa hujaumbika.

Mwanaspoti lilimtembelea nyumbani kwake jijini hapa kumjulia hali na kufanya mahojiano maalumu yaliyozaa makala haya, na amefunguka mambo mengi juu ya safari yake kisoka, mkasa wake wa kupofuka macho na mikasa mingine. Endelea naye...!

TATIZO UDEREVA

Beki huyo wa zamani aliyewahi kutamba na klabu mbalimbali nchini ikiwamo Yanga, anasema tatizo lake lilianzia kwenye shughuli yake ya udereva kazi aliyoifanya baada ya kustaafu soka.

Shomari anasema yeye ni bonge la suka (dereva), taaluma aliyoisomea mara baada ya kumaliza elimu yake ya msingi, na wazazi wake walimpeleka kujifunza udereva na kuhitimu.

Anasema hakuifanya kazi hiyo kwa sababu ya kunogewa na soka, lakini aliirejea baada ya kuachana na soka na ndipo chanzo cha tatizo lake la kupofuka macho lilipoanzia na kumpa wakati mgumu katika maisha yake, japo sasa amezoea.

Mkali huyo anasema kuwa, mara baada ya kuachana na soka aliirejea kazi yake ya magari, lakini akianza kama utingo, ili kuzoea kwanza barabara kwani ni kipindi kirefu alikuwa nje ya fani kwa sababu ya soka.

“Nilianza kama utingo kwa muda fulani, ili nizoee barabara kwani kampuni yetu ya Born City ilikuwa ikisafirisha abiria kutoka Dar, Shinyanga na baada ya kuzoea nilihamia kwenye udereva na kuifanya katika kampuni hiyo kabla ya kuhama.

1 | 2 | 3 Next Page»