Soka

Chukua hizo za Thiery Henry

Share Bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

 

By MWANASPOTI  (email the author)
Email this article to a friend

Submit Cancel


Posted  Ijumaa,Februari24  2017  saa 12:21 PM

LONDON, ENGLAND. THIERRY Henry unamjua? Sawa, unamjua, lakini kuna mambo yatakufanya umfahamu zaidi.

1. Shujaa wake wa soka

Gwiji huyo wa Arsenal, Henry amefichua kwamba kama kuna mchezaji ambaye alikuwa akimtazama sana na kumhamasisha kucheza soka basi ni Mdachi na gwiji wa AC Milan, Marco van Basten, ambaye anaaminika kuwa ni mmoja kati ya wachezaji bora kabisa katika kizazi chao.

2. Bao analipenda Arsenal

Henry alifunga mabao mengi na ya staili ya tofauti alipokuwa Arsenal. Mfaransa huyo amefunga mabao 228 na ataendelea sana kukumbukwa kama mmoja wa vinara wa mabao katika klabu hiyo yenye miaka zaidi ya 130. Henry amefunga mabao mengi, lakini moja analolipenda ni lile aliloifunga Leeds United katika mechi yake ya kwanza kabisa kuvaa jezi za Arsenal.

3. Mchezaji bora EPL

Hili litawafurahisha sana mashabiki wa Manchester United. Katika mahojiano yake, Henry alifichua kwamba mchezaji bora kabisa aliyewahi kukabiliana naye na kumshuhudia kwenye Ligi Kuu England, basi ni kiungo gwiji wa Old Trafford, Paul Scholes. Henry anasema Scholes hakupewa sifa zake anazostahili, lakini jamaa anajua sana.

4. Usajili wake Arsenal

Stori yake Henry ya kutua Arsenal inafurahisha sana. Uhamisho huo ulifanyika baada ya Henry kukutana na Arsene Wenger kwa bahati mbaya kwenye ndege. Henry anafichua kwamba alikutana na Wenger kwa bahati mbaya kwenye ndege akielekea Paris, Ufaransa na baada ya mazungumzo basi akavutiwa kwenda kujiunga na Arsenal. Agosti 1999 hilo likatimia.

5. Ushirikina

Inaelezwa kwamba kama una kawaida ya kufanya kitu fulani kwanza kabla ya kufanya kingine kwa kujirudia rudia na kufanya kuwa hiyo ni staili ya maisha yako, basi jambo hilo linatafsirika kuwa ni ushirikina. Imani ya kwamba huwezi kukifanya kitu kwa ufasaha zaidi kama ama hujavaa aina fulani ya nguo au viatu.

Henry kwa upande wake alihisi kuwa atakwenda kufanya vizuri ndani ya uwanja kila aliposikiliza muziki ama wa rap au wa zouk kabla ya mechi yoyote ile. Na wanamuzi aliokuwa akiwasikiliza ni Dr Dre, Snoop Dog, Xzibit, Wu-Tang Klan na Tupac.

1 | 2 Next Page»

Soka

Messi akisepa tu, hawa wametia mguu

Share Bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

NEYMAR DA SILVA 

By FADHILI ATHUMANI  (email the author)
Email this article to a friend

Submit Cancel


Posted  Jumatatu,Januari30  2017  saa 12:10 PM

Kwa ufupi;-

  • Lionel Messi kama ilivyo kwa binadamu yeyote mwenye mwili wa nyama na damu, ameanza kuzeeka. Mwonekano wa Messi, mwenye umri wa miaka 29, unathibitisha hilo, milango ya June 24 mshikaji atagonga miaka 30. Hapo vipi?

ETI watu huwa wanasema kumwangalia Lionel Messi akicheza ni burudani kuliko  kuwa na mpenzi wako chumbani. Hayo ni maneno ya watu, sina uhakika nayo. Lakini tukiacha utani, jamaa anapiga mzigo hatari. Tangu aingie katika dunia ya soka, Messi amedhihirisha kuwa yeye ni mmoja wa wanasoka bora ambao sayari hii imewahi kuwashuhudia.

Mshindi huyu wa Ballon d’Or mara tano, amekuwa mtu muhimu katika mafanikio ya Barcelona. Akiwa pamoja na wenzake, Xavi Hernandez na Andres Iniesta, walimpa kiburi Pep Guardiola akajiona mmoja wa ‘Miungu’ inayotawala dunia ya soka.

Hata hivyo, ukweli ambao hakuna binadamu anayependa kuukubali ni kwamba, wakati ni ukuta. Huu ni ukweli ambao mashabiki na viongozi wa Barcelona wanatakiwa kuanza kuuzoea.

Lionel Messi kama ilivyo kwa binadamu yeyote mwenye mwili wa nyama na damu, ameanza kuzeeka. Mwonekano wa Messi, mwenye umri wa miaka 29, unathibitisha hilo, milango ya June 24 mshikaji atagonga miaka 30. Hapo vipi?

Siku siyo nyingi Barcelona watalazimika kutafuta mtu wa kuvaa viatu vya Messi. Kama hilo likitokea, jiandae kushuhudia mmoja kati ya wanaume hawa, wakikabidhiwa viatu vya Murgentina huyu, aliyeshindikana.

5. CARLES ALENA

Tunda la La Masia, Carles Alena anatajwa kuwa staa mwingine atakayeutawala ulimwengu wa soka, ambao kwa sasa uko chini ya utawala wa Messi na Ronaldo. Alena anatabiriwa kufanya makubwa pale Camp Nou, miaka michache ijayo.

Tangu ajiunge na Barcelona akiwa na umri wa miaka nane tu, Alena (19), amekuwa akivaa kitambaa cha unahodha katika vikosi vyote vya timu ya watoto ya Barcelona, ikiwemo timu ya watoto chini ya umri wa miaka 12, pamoja na ile ya Barcelona B.

Kiungo huyu mshambuliaji, ana uwezo wa kucheza namba nane au namba 10. Pia ana uwezo wa kucheza katika winga ya kulia na kushoto, kitu kinachomfanya kuonekana kuwa Lulu ya baadaye pale Camp Nou.

Alena ana kipaji cha kusakata kabumbu ambayo ina ladha mchanganyiko wa uwezo wa Messi na Iniesta na kama ataendelea hivi, basi Barcelona hawatakuwa na haja ya kununua kiungo mwengine kuziba pengo la Messi, atakapotundika daluga.

Kitu kingine kinachombeba Mhispania huyu, ni kwamba, anatumia guu la kushoto, maarufu kama mguu wa dhahabu ambao anautumia Lionel Messi. Aidha, uwezo wake wa kutikisa nyavu ni balaa.

4. OUSMANE DEMBELE

1 | 2 | 3 Next Page»

Soka

Kariakoo mpango mzima

Share Bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

 

By  GIFT MACHA  (email the author)
Email this article to a friend

Submit Cancel


Posted  Jumatatu,Januari30  2017  saa 12:19 PM

Kwa ufupi;-

  • Kwa kifupi timu ambazo zinapatikana Kariakoo ni Simba, Yanga, Cosmopolitan, Pan African na Nyota Nyekundu.

KAMA ulikuwa hufahamu ni kwamba ukifika jijini Dar es Salaam na ukaondoka bila kutembelea eneo la Kariakoo ni sawa tu na hujafika mjini. Kwa Dar es Salaam Kariakoo ndiyo kila kitu.

Kariakoo kunauzwa ubuyu, karanga, mchele, nguo, baiskeli, pikipiki hadi Magari. Kila bidhaa unayoifahamu nchini inapatikana Kariakoo. Kariakoo ndiyo eneo pekee ambalo lina vitu feki na orijino. Lina kila kitu ambacho kinayapendeza ama kuyachukiza macho ya mwanadamu. Pia Kariakoo ndio eneo ambalo unapaswa kuwa makini kuliko kwingine kwani ukizubaa tu, umeachwa.

Katika soka la Tanzania, Kariakoo ndiyo kila kitu. Timu nne kati ya tisa ambazo zimewahi kutwaa ubingwa wa Ligi Kuu Bara zinapatikana Kariakoo ambayo kwa siku inakadiriwa kutembelewa na watu zaidi ya elfu 50 ili kupata mahitaji mbalimbali.

Kwa taarifa yako ni kwamba timu za Kariakoo peke yake zimetwaa mataji 46 ya Ligi Kuu Bara Tangu kuanzishwa kwake mwaka 1965.

Kwa kifupi timu ambazo zinapatikana Kariakoo ni Simba, Yanga, Cosmopolitan, Pan African na Nyota Nyekundu. Yanga ndiyo vinara wa timu za Kariakoo ikiwa imetwaa mataji 26 ya Ligi Kuu na kufuatiwa na Simba iliyotwaa mara 18 wakati Cosmo na Pan zimetwaa mara moja moja, wakati Nyota Nyekundu haina kitu.

Yanga

Hawa ndiyo wababe wa Kariakoo wakiwa wameshinda mataji mengi zaidi miongoni mwa timu za mitaa hiyo yenye pilika pilika nyingi za biashara.

Yanga makao makuu yake yako makutano ya mtaa wa Jangwani na Twiga (kama unavyoona katika ramani).

Timu hiyo ilianzia mitaa hiyo mwaka 1935 ambapo Kariakoo haikuwa mji mkubwa, ni kama ilivyo Kigamboni ama Bunju kwa sasa.

Kwa kufahamu ukubwa wa klabu hiyo, Yanga ilianzia Mtaa wa Mafia kabla ya kuhamia mitaa iliyopo sasa ambapo pia ilijenga uwanja mdogo wa Kaunda katika eneo hilo pamoja na ofisi za makao makuu ya timu. Kutokana na kukua kwa mji eneo ambalo Yanga ilijipambanua kama makao yake makuu sasa imekuwa katikati ya mji lakini uwanja wake wa Kaunda umekumbwa na mkondo maji na sasa upo katika eneo la mafuriko.

Simba

Timu hiyo ndiyo iko katika eneo zuri zaidi la kibiashara katika mtaa wa Msimbazi katikati kabisa ya Kariakoo.

1 | 2 | 3 | 4 Next Page»

Soka

Mmemtoa Pluijm? Mmechemka sana

Share Bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

 

Email this article to a friend

Submit Cancel


Posted  Alhamisi,Oktoba27  2016  saa 14:35 PM

Kwa ufupi;-

Ni uamuzi ulioleta mshtuko kwa wanachama, mashabiki na wapenzi wa timu hiyo, ingawa uongozi wa Yanga umeshabariki barua yake ya kujiuzulu.

KOCHA Mkuu wa Yanga, Hans Pluijm ameamua kubwaga manyanga kuendelea kuinoa timu hiyo baada ya kuenea kwa taarifa kuwa timu hiyo inajiandaa kumleta nchini Kocha George Lwandamina kutoka Zambia abebe mikoba yake.

Ni uamuzi ulioleta mshtuko kwa wanachama, mashabiki na wapenzi wa timu hiyo, ingawa uongozi wa Yanga umeshabariki barua yake ya kujiuzulu.

Lwandamina anayeinoa Zesco United anabebwa na rekodi yake ya kuifikisha timu hiyo kwenye hatua ya nusu fainali ya Ligi ya Mabingwa Afrika.

Hata hivyo, kuachana na Pluijm kwa sasa ni uamuzi ambao unatia shaka na huenda ikawa si sahihi kwa kipindi hiki ambacho ndiyo kwanza Ligi Kuu inaanza kupamba moto.

Yafuatayo ni baadhi tu ya majibu ya kwa nini uamuzi wa Yanga kuachana na Pluijm kwa sasa siyo sahihi.

 

Nafasi kwenye Ligi

Pluijm anaondoka huku akiiacha Yanga ikiwa kwenye nafasi ya pili katika msimamo wa Ligi Kuu.

Bado kuna mechi nyingi zimebaki ambazo pengine timu hiyo ingeweza kubadili upepo na kutetea ubingwa wake na wala ilikuwa haijafanya vibaya kiasi cha kumhukumu au kufanya uamuzi mgumu kiasi kile.

 

Misimamo

Hans Pluijm ni miongoni mwa makocha wachache ambao walikuwa hawapendi kuyumbishwa kwenye misimamo na uamuzi wanaouchukua.

1 | 2 | 3 | 4 Next Page»

Soka

Tumechemka vipi? Haambiliki huyu

Share Bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

 

Email this article to a friend

Submit Cancel


Posted  Alhamisi,Oktoba27  2016  saa 14:38 PM

Kwa ufupi;-

Nani asiyefahamu uwezo mkubwa aliokuwa nao Kocha Mkuu wa kipindi hicho wa Real Madrid, Vicente del Bosque ambaye aliiwezesha timu hiyo kuwa moja kati ya klabu kubwa zilizokuwa zikitandaza soka zuri.

PAMOJA na kazi nzuri inayoweza kufanywa na kocha wa timu yoyote duniani ikiwamo kuipa timu mataji ya ndani na ya nje nchi na kucheza soka la kuvutia na kufanya kila linaloonekana bora ikiwamo kupata ushindi mzuri kila mara tena wa mabao mengi, bado si kigezo cha kutofukuzwa.

Nani asiyefahamu uwezo mkubwa aliokuwa nao Kocha Mkuu wa kipindi hicho wa Real Madrid, Vicente del Bosque ambaye aliiwezesha timu hiyo kuwa moja kati ya klabu kubwa zilizokuwa zikitandaza soka zuri.

Real Madrid walikuwa na uwezo wa kuuchezea mpira kadri walivyotaka na kuifanya Fifa kuitawaza klabu hiyo kuwa timu bora ya karne!

Licha ya mazuri yote hayo Kocha Vicente aliondolewa baada ya kushindwa kuingia nusu fainali ya Ligi ya Mabingwa Ulaya kwa kufungwa na Juventus huku akiwa amemwacha benchi mshambuliaji bora wa kipindi hicho Ronaldo de Lima. Sababu kama hizo na nyinginezo ndizo zinazoweza kuhalalisha kuondoka kwa kocha Hans Van Pluijm. Nina sababu zifuatazo za kutetea hoja yangu na si lazima ukubaliane na mimi, huu ni mtazamo wangu;

 

uwiano wa Uwiano

Amekuja mwanzoni mwa mwaka 2014 amekuwa akilalamikiwa na wadau mbalimbali na uongozi umekuja kuliona hilo, kwa kile kilichoonekana kutosajili kikosi chenye uwiano sawa kwa maana kutoka nafasi za ulinzi, viungo na washambuliaji. Chini yake msisitizo mkubwa umekuwa kusajili washambuliaji wengi wageni na wazawa huku akisahau kabisa kusajili wachezaji wa eneo la kiungo ambako kuna wachezaji watatu tu Haruna Niyonzima, Thabani Kamusoko na Said Juma ‘Makapu’. Hii ilifanya timu ishindwe kumiliki mpira pale inapokutana na vikosi vinavyosheheni wachezaji wazuri wa kati, lakini mastraika na walinzi amewajaza kibao.

 

Viwango vya wachezaji

Klabu inatumia pesa nyingi kusajili wachezaji kutoka ndani na nje ya Tanzania, wapo wachezaji waliokuja Yanga wakiwa na hadhi ya kuichezea timu ya Taifa pia wakiwa wametoka kugombaniwa kwenye soko la usajili. Wachezaji kama Rajab Zahir, Said Bahanuzi, Hassan Dilunga waliondoka ndani ya Yanga baada ya viwango vyao kushuka badala ya kupanda. Sasa bado wapo Malimi Busungu, Makapu na Matheo Simon ambao viwango vyao havilinganishwi kipindi walipokuwa wakiingia Yanga. Hii imetokana na falsafa za Pluijm ya kutopenda kubadili kikosi kwa kila mechi Yanga inayocheza hata na Panone.

 

Mechi za Simba, Azam

1 | 2 | 3 Next Page»