Soka

Mmemtoa Pluijm? Mmechemka sana

Share Bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

 

Email this article to a friend

Submit Cancel


Posted  Alhamisi,Oktoba27  2016  saa 14:35 PM

Kwa ufupi;-

Ni uamuzi ulioleta mshtuko kwa wanachama, mashabiki na wapenzi wa timu hiyo, ingawa uongozi wa Yanga umeshabariki barua yake ya kujiuzulu.

KOCHA Mkuu wa Yanga, Hans Pluijm ameamua kubwaga manyanga kuendelea kuinoa timu hiyo baada ya kuenea kwa taarifa kuwa timu hiyo inajiandaa kumleta nchini Kocha George Lwandamina kutoka Zambia abebe mikoba yake.

Ni uamuzi ulioleta mshtuko kwa wanachama, mashabiki na wapenzi wa timu hiyo, ingawa uongozi wa Yanga umeshabariki barua yake ya kujiuzulu.

Lwandamina anayeinoa Zesco United anabebwa na rekodi yake ya kuifikisha timu hiyo kwenye hatua ya nusu fainali ya Ligi ya Mabingwa Afrika.

Hata hivyo, kuachana na Pluijm kwa sasa ni uamuzi ambao unatia shaka na huenda ikawa si sahihi kwa kipindi hiki ambacho ndiyo kwanza Ligi Kuu inaanza kupamba moto.

Yafuatayo ni baadhi tu ya majibu ya kwa nini uamuzi wa Yanga kuachana na Pluijm kwa sasa siyo sahihi.

 

Nafasi kwenye Ligi

Pluijm anaondoka huku akiiacha Yanga ikiwa kwenye nafasi ya pili katika msimamo wa Ligi Kuu.

Bado kuna mechi nyingi zimebaki ambazo pengine timu hiyo ingeweza kubadili upepo na kutetea ubingwa wake na wala ilikuwa haijafanya vibaya kiasi cha kumhukumu au kufanya uamuzi mgumu kiasi kile.

 

Misimamo

Hans Pluijm ni miongoni mwa makocha wachache ambao walikuwa hawapendi kuyumbishwa kwenye misimamo na uamuzi wanaouchukua.

1 | 2 | 3 | 4 Next Page»

Soka

Tumechemka vipi? Haambiliki huyu

Share Bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

 

Email this article to a friend

Submit Cancel


Posted  Alhamisi,Oktoba27  2016  saa 14:38 PM

Kwa ufupi;-

Nani asiyefahamu uwezo mkubwa aliokuwa nao Kocha Mkuu wa kipindi hicho wa Real Madrid, Vicente del Bosque ambaye aliiwezesha timu hiyo kuwa moja kati ya klabu kubwa zilizokuwa zikitandaza soka zuri.

PAMOJA na kazi nzuri inayoweza kufanywa na kocha wa timu yoyote duniani ikiwamo kuipa timu mataji ya ndani na ya nje nchi na kucheza soka la kuvutia na kufanya kila linaloonekana bora ikiwamo kupata ushindi mzuri kila mara tena wa mabao mengi, bado si kigezo cha kutofukuzwa.

Nani asiyefahamu uwezo mkubwa aliokuwa nao Kocha Mkuu wa kipindi hicho wa Real Madrid, Vicente del Bosque ambaye aliiwezesha timu hiyo kuwa moja kati ya klabu kubwa zilizokuwa zikitandaza soka zuri.

Real Madrid walikuwa na uwezo wa kuuchezea mpira kadri walivyotaka na kuifanya Fifa kuitawaza klabu hiyo kuwa timu bora ya karne!

Licha ya mazuri yote hayo Kocha Vicente aliondolewa baada ya kushindwa kuingia nusu fainali ya Ligi ya Mabingwa Ulaya kwa kufungwa na Juventus huku akiwa amemwacha benchi mshambuliaji bora wa kipindi hicho Ronaldo de Lima. Sababu kama hizo na nyinginezo ndizo zinazoweza kuhalalisha kuondoka kwa kocha Hans Van Pluijm. Nina sababu zifuatazo za kutetea hoja yangu na si lazima ukubaliane na mimi, huu ni mtazamo wangu;

 

uwiano wa Uwiano

Amekuja mwanzoni mwa mwaka 2014 amekuwa akilalamikiwa na wadau mbalimbali na uongozi umekuja kuliona hilo, kwa kile kilichoonekana kutosajili kikosi chenye uwiano sawa kwa maana kutoka nafasi za ulinzi, viungo na washambuliaji. Chini yake msisitizo mkubwa umekuwa kusajili washambuliaji wengi wageni na wazawa huku akisahau kabisa kusajili wachezaji wa eneo la kiungo ambako kuna wachezaji watatu tu Haruna Niyonzima, Thabani Kamusoko na Said Juma ‘Makapu’. Hii ilifanya timu ishindwe kumiliki mpira pale inapokutana na vikosi vinavyosheheni wachezaji wazuri wa kati, lakini mastraika na walinzi amewajaza kibao.

 

Viwango vya wachezaji

Klabu inatumia pesa nyingi kusajili wachezaji kutoka ndani na nje ya Tanzania, wapo wachezaji waliokuja Yanga wakiwa na hadhi ya kuichezea timu ya Taifa pia wakiwa wametoka kugombaniwa kwenye soko la usajili. Wachezaji kama Rajab Zahir, Said Bahanuzi, Hassan Dilunga waliondoka ndani ya Yanga baada ya viwango vyao kushuka badala ya kupanda. Sasa bado wapo Malimi Busungu, Makapu na Matheo Simon ambao viwango vyao havilinganishwi kipindi walipokuwa wakiingia Yanga. Hii imetokana na falsafa za Pluijm ya kutopenda kubadili kikosi kwa kila mechi Yanga inayocheza hata na Panone.

 

Mechi za Simba, Azam

1 | 2 | 3 Next Page»

Soka

Kumbe Ajib na Mavugo wana siri nzito

Share Bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

Ibrahim Ajib 

By  KHATIMU NAHEKA  (email the author)
Email this article to a friend

Submit Cancel


Posted  Ijumaa,Septemba2  2016  saa 12:8 PM

Related Stories

HUTAKOSEA ukisema msimu huu Simba imesajili timu ya kazi baada ya kushusha mastaa wengi ambao wanakuja kuleta mabadiliko kwa kuhakikisha mataji yaliyokauka kwa takribani miaka minne yanarejea.

Zungumza unavyotaka usajili wote uliofanyika jina kubwa kwao ni mtu mmoja aliyekuja kufunga akitoka Burundi, Laudit Mavugo ambaye baada ya usajili wake kuvuma kwa miaka sasa ametua na tayari katika orodha ya wafungaji wa Ligi Kuu Bara ameshaweka alama akiwa na bao moja.

Ujio wa Mavugo unalilazimu Mwanaspoti kumtafuta na kuzungumza naye juu ya maisha yake ya soka kuanzia alipotoka Burundi na hata hapa Tanzania ambapo ameshacheza dakika 180 akianza kueleza alivyoiona timu yake hiyo.

“Tangu nimefika hapa nimegundua Simba ni timu nzuri, timu ambayo ina mashabiki wengi hata mimi nimefurahia kuja kucheza Simba,malengo yangu hapa ni kufanya kazi vizuri na kuiwezesha Simba kufikia nafasi ambayo wanaitaka,”anasema Mavugo.

“Sisi washambuliaji wa Simba kwa sasa bado hatujajenga kitu kimoja wengi ni wapya kwenye timu tutakapocheza mechi zaidi tutaweza kuelewana kimchezo na hapo ndipo mafanikio ya timu yatakuja.

“Haikuwa rahisi kabisa kuja Tanzania, unajua Vital’O ilikuwa imenibana kidogo, niliongea kwa kirefu na viongozi wa timu niliwaambia kwamba ninayetakiwa kuamua nikacheze wapi ni mimi ndiyo wakakubali nafurahi kuona sasa nipo Simba.

“Vital’O nimewafanyia kazi nzuri nimekuwa pale kwa miaka miwili na nikawafungia mabao 30 katika msimu wangu wa kwanza lakini msimu wa pili nilifanikiwa kufunga mabao 32 sasa kwa kazi hiyo timu haikuwa rahisi kwao kuniachia niondoke harakaharaka.”

Nani alimuona na kumleta Simba?

“Unajua kuja hapa Tanzania aliyelitambulisha jina langu ni kocha mmoja raia wa Serbia anaitwa Goran (Kopunovic), niliwahi kufanya naye kazi Polisi ya Rwanda alinipigia na kuniambia ameutaka uongozi wa Simba unisajili wakati huo akiwa hapa Simba, alinitaka nije hapa niungane na Ajib (Ibrahim) akitaka kututengeneza ili tucheze kwa pamoja.

Je, ulirudisha fedha ya Simba ulipokwama?

“Ukweli sikurudisha fedha na hapa ndipo ninaposema naipenda Simba kwa ajili ilinivumilia sana, unajua nilishasaini Simba muda mrefu lakini wakati huo bado nilikuwa na mkataba na Vital’O na picha Simba walikuwa nazo wakati nasaini lakini Simba walivumilia hawakunidai fedha zao wangeamua wangeweza hata kunishtaki na nikafungiwa ndiyo maana sasa walipokuja tena nilikuja kirahisi, sasa nataka kuwalipa fadhila kwa kuwafanyia kazi.

“Unajua mimi ni mchezaji mpya hapa Tanzania nitajaribu kuboresha  kiwango changu niweze kufikia malengo yangu lakini sitaweza kusema nitafunga mabao mangapi lakini nitapambana katika kila mchezo

1 | 2 | 3 Next Page»

Soka

Cannavaro mbona mapema hivyo?

Share Bookmark Print Email
Email this article to a friend

Submit Cancel
Rating

NAHODHA wa zamani wa Taifa Stars, Nadir Haroub ‘Cannavaro’ 

By HASSAN KAJIA  (email the author)
Email this article to a friend

Submit Cancel


Posted  Jumanne,Januari19  2016  saa 11:22 AM

Kwa ufupi;-

Binafsi naheshimu sana mawazo yake na uamuzi wake, pia nakubali sana uwezo wake mkubwa kiuchezaji na uongozi uwanjani, lakini naona ni mapema mno kwa kustaafu kwake timu ya Taifa.

AMEWASHTUA mashabiki wa soka, amewakosesha raha mashabiki wake, hii ni kwa sababu ya uamuzi wake wa ghafla wa kutangaza kustaafu soka kuichezea timu ya taifa, Taifa Stars.

Uamuzi wa nahodha wa Yanga na aliyekuwa nahodha wa Stars, Nadir Haroub ‘Cannavaro’ umeshangaza wengi na kustaajabisha. Hakuna aliyetarajia kuja ghafla namna hii, lakini ndiyo hivyo tena. Beki huyo wa kati ametangaza kuachana na soka la kimataifa katika timu ya taifa, ikiwa ni siku chache tu tangu Kocha Mkuu wa Stars, Boniface Mkwasa kumtangaza Mbwana Samatta kuwa nahodha mpya ya Stars.

Binafsi naheshimu sana mawazo yake na uamuzi wake, pia nakubali sana uwezo wake mkubwa kiuchezaji na uongozi uwanjani, lakini naona ni mapema mno kwa kustaafu kwake timu ya Taifa.

Cannavaro alikuwa nahodha wa kweli wa kiwango cha kina Sergio Ramos, Carlos Puyol, John Terry na kina Rio Ferdinand katika nafasi yake. Aliweza kuiongoza Stars katika michuano mingi na hivyo makocha wote walimkuta walimheshimu na kufanya naye kazi kwa juhudi kubwa.

Uamuzi wake wa kustaafu umenisikitisha binafsi kwani naamini alikuwa bado na uwezo wa kulitumikia taifa kwa zaidi ya miaka miwili mbele, huku akisubiri mrithi wake katika nafasi yake na unahodha.

Nakumbuka Uingereza ilivyopata tabu kwenye Fainali za Kombe la Dunia 2014 nchini Brazil baada ya John Terry kujiuzulu, akiwa bado ana uwezo wa kulitumikia taifa lake. Matokeo yake Uingereza ilishindwa kufika mbali na hivyo kutolewa mapema.

Kwenye timu yoyote huwa kuna vita ya namba, hii husababisha mchezaji kuamua kujitoa kwenye timu kama hana moyo wa subira na uvumilivu, pia kama ataona mchezaji mmoja anabebwa na yeye kubaniwa.

Pia kuna vita ya unahodha. Unahodha ni heshima kubwa anayoipata mchezaji katika timu hasa timu ya taifa. Ndiyo maana wapo wachezaji waliwahi kutofautiana kuhusu unahodha. Mfano mzuri ni katika unahodha wa timu ya taifa ya Ujerumani, Michael Ballack na Philipp Lahm, kila mmoja alitaka kitambaa cha unahodha kwa wakati huo.

Chanzo nini?

Nguvu ya Samatta kwa sasa inawamwezesha kutamba. Ni wazi kila mmoja amependezwa na Samatta kuwa nahodha mpya wa Stars. Siyo kwamba Stars haikuwa na nahodha bora, hapana, bali ni heshima nyingine anapewa Mchezaji Bora huyo wa Afrika ambaye ataweza kuwahamasisha wenzake na wao wakafikia mafanikio yake. Lakini kwa Canavaro haitakiwi nguvu hiyo ikauzidi moyo wa kizalendo aliokuwa akiuonyesha kwa taifa lake.

Lazima Cannavaro akumbuke, David Beckham alivyopewa unahodha bado Scholes alikuwa anapiga kazi bila tatizo lolote. Ronaldo alipewa unahodha lakini Deco alizidi kupiga kazi akiwa kama injini ya Ureno. Argentina nako, Messi alipewa unahodha lakini Mascherano alizidi kupiga kazi akisimama kama mlinzi hodari. Hata Brazil, baada ya Neymar kupewa unahodha, kina Thiago Silva na David Luiz waliendelea kupiga kazi kuhakikisha taifa lao linasonga mbele.

Muda wa kuachana na timu ya taifa ni kama amefanya uamuzi mgumu lakini wa kukurupuka kwa hasira pengine kwa kitendo cha kupokwa unahodha kwa sababu ya Samatta. Dunia ya sasa inataka manahodha wa aina hiyo, naye anapaswa kukubali kwani hata yeye alichukua kitambaa kwa wengine.

1 | 2 Next Page»